Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามหลายๆ เรื่องคับ ผู้รูตอบที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามหลายๆ เรื่องคับ ผู้รูตอบที

คำถามเเรก ผมใส่ เเรม DDR 2 / 2GB DDR1/ 1GB เเล้วมันเห็นเเค่2 ไม่เห็นของ DDR1

เมนบอกมันใส่ DDR1 กับ DDR ได้พร้อมกับ เเต่ใส่พร้อมกันเเล้วเห็น2 GB

คำถามที่สอง เครื่องผมมันรีเองเมื่อกี้ เป็นเพราะเเรม ใส่ 4ตัวรึป่าว เพาเวอร์ 220-230 V

คำถามที่สาม ช่วยสอนการเเบ่งเนื้อที่ฮาดดิส เเวสมมุดซื่อลูกใหม่มาจะทำไดว์ไง

~~~~~ ขอบคุณที่ช่วยนะ ~~~~~

1. มันจะใส่พร้อมกัน แล้วใช้ด้วยกันได้ยังไงหนอ ในเมื่อ บัส ไม่เท่า CL ไม่เท่า ไม่มีอะไรเท่า แล้วมันจะวิ่งไปด้วยกันได้ยังไงหนอ งง แทน

2.รีเอง มีหลายสาเหตุ หลักๆ มาจากแรม และ PSU แรมมีปัญหา หรือ PSU จ่ายไฟไม่พอนั่นเอง

3.ไม่ทราบครับ ต้องใช้โปรแกรมแบ่ง พาติชั่น มาช่วยล่ะมั้ง

Comment

Working...
    X