Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ am 3600+ ไม่ได้ทำไร ความร้อน60 องศา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ am 3600+ ไม่ได้ทำไร ความร้อน60 องศา

ใช้ am 3600+ ไม่ได้ทำไร ความร้อน60 องศา ครับ ใช้ซิง เดิมครับ ควรเปลี่ยน ซิงปะครับ เเนะนำ
    ซิง ให้หน่อยครับ ส่วน ram gskill ดีปะครับขอคำเเนะนำด้วยครับ

ใส่ซิงค์แน่นป่ะคับ ทาซิลิโคนยังอ่ะคับ ถอดเช็คด้วย ร้อนไปคับ ของผม x2 3600+ @2.3 idel 44-45 คับ ซิงค์เดิม เคสปิด ไม่มีแอร์

Comment

ขอบคุงมากมาย ครับ เด๋ว เราลอง เช็คดู นะครับ

Comment

65n หรือ 90n คับ

65n ก้อ แถวๆ 40 องศา เย็นดีมาก
        90n ก้อ สัก 55 องศา อัพ อ่ะคับ

Comment

ใช้มานานยัง!! ซีรีโคนแห้งป่าวคับ

Comment

ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะครับ ปรับซิงค์ เเล้วครับมันไม่เเน่นครับ

Comment

Originally posted by vanit12 View Post
              ใส่ซิงค์แน่นป่ะคับ ทาซิลิโคนยังอ่ะคับ ถอดเช็คด้วย ร้อนไปคับ ของผม x2 3600+ @2.3 idel 44-45 คับ ซิงค์เดิม เคสปิด ไม่มีแอร์

คล็อค ตรงไหนสอนที CPU สมัยนี้ไม่เคยทำ ที่เคยทำตอน Pentiun150 200 โบราณมั๊กๆ
              x2 3600+ 65n เหมือนกันครับ หลังไมค์ก็ได้นิ เอาไม่ต้องแรงมากเดี๋ยวตามไม่ทันไม่ต้องหาไรเพิ่มของเดิมๆ
              ไม่ต้องยุ่งยากจาก 1.9G -> 2G ก็พอจายแล้ว มากเกินไปเดี๋ยวเจ็บหัวเหม็ด

Comment

Originally posted by poohkill View Post
                ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะครับ ปรับซิงค์ เเล้วครับมันไม่เเน่นครับ

Comment

Working...
                X