Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนช่วยแนะนำ สำหรับ SPEC นี้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนช่วยแนะนำ สำหรับ SPEC นี้ครับ

ใช้สำหรับ
    1. ทำงานเกี่ยวกับ Photoshop Illastrator Cinema4D

2. เล่นเกมส์ Need For Speed Warcraft Lineage II

ยังไงก็ฝากติ กันด้วยนะครับ
    ช่วยรบกวนแนะนำกันมาเลยครับ งบประมาณ 20000 + - ได้เต็มที่ 2000 ครับ ไม่รวมจอ
    ผมจะได้นำไปเป็นความรู้ไปปรับปรุงครับ เพราะไม่แน่ใจว่า Spec นี้ดีหรือไม่ดีอย่างไรครับ
    ขอบคุณทุก ๆ ท่านล่วงหน้าครับ

CPU = E6550 2.33 GHz.
    M/B = ABIT IP 35-E **สำหรับ M/B นี่ มีตัวไหนแนะไหมครับ อยากให้แนะนำครับ **
    VGA = 8600 GT XFX Zalman XXX **อันนี้ยิ่งอยากให้แนะนำครับ สำหรับ VGA มีงบประมาณไม่เกิน 5000 บาท แต่ไม่รู้จะเล่นตัวไหนดีครับ**
    Ram = 1084/800 OCZ สำหรับแรม เปลี่ยนดีไหมครับ จำเป็นต้อง บัส 800 หรือเปล่าครับ
    HDD = 320/7200 SEAGATE 16 MB NCQ

สำหรับ DVD-ROM -CASE ก็น่าจะใกล้เคียงกันหมดนะครับ

ยังไงก็ ช่วยแนะนำหน่อยนะครับสำหรับมือใหม่หัดประกอบคอมครับ ตั้งใจจะซื้อให้น้องชายเป็นของขวัญวันเกิด (แต่เราก็ใช้ทำงานด้วย ^^)

ใครมี Spec ไหนเสนอ ก็ ช่วยรบกวนด้วยนะครับ
    ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

ขอดันหน่อยนะครับ

Comment

Working...
    X