Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำหน่อยครับ ผมเพิ่มแรมเป็น4GB จะลงวินโดว์อะไรดีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำหน่อยครับ ผมเพิ่มแรมเป็น4GB จะลงวินโดว์อะไรดีคับ

ผมอัพแรมเป็น 4 GB แล้วไม่รู้ว่าจะลงวินโดว์ตัวไหนดีครับ วินโดว์xpก็มองเห็นไม่ถึง4Gb ส่วนพวก64บิทก็รันโปรแกรมรวมถึงเกมส์เก่าๆไม่ได้ วิสต้าservice pack 1 แบบ 32บิท ถึงจะมองเห็นเป็น4gbแต่ก็ใช้งานได้ไม่ถึง4gb เครียดมากครับ ลงแบบไหนถึงจะใช้งานได้ดีเต็มประสิทธิภาพครับทั้งด้สนโปรแกรมและเกมส์

ใช้โปรแกรมอะไรหรอท่าน ทำไมใช้แรมเยอะจัง

2Gb ผมว่ายังเหลือเลยนะ ถ้าเล่นเกมกับรันโปรแกรม หนักไปทางการ์ดจอ กับ CPU ดีกว่าครับ

ผมก็ไม่รู้เหมือนกันหรอกครับ ว่าใช้ OS แบบไหนถึงจะมองเห็นถึง 4Gb (เพราะไม่เคยใช้ถึง4Gb 555+)

ท่านเครียดแบบนี้ แสดงว่าซื้อแรมมาแล้วแน่เลย - -"

Comment

ก็ลงทั้ง 2 เลยครับ
      เปลืองเนื้อที่ hd หน่อยเดียว

Comment

ซื้อมาแล้วหน่ะสิครับ ใช้ XP 32bitดันมองเห็นไม่หมด ได้แค่ 3 นิดๆ เสียดายง่ะ อีกอย่างอยากเลน Assasin creed ลื่นๆ ไม่รู้ต้องใช้วินโดว์ตัวไหนดี

Comment

Vista 64bit เห็น ครบ 4Gb แน่นอน ถ้าแบบ 32bit เห็นไม่ครบเหมือนเดิมแหละ

Comment

โอ้ว เครียดมากมาย

Comment

ผมก็ใส่ 4 GB ลง XP 32 bit ครับ ขึ้น 3.25 GB เหลือเฟือแล้ว รองรับได้ทุกเกม(ที่ผมเล่น^^)

Comment

64bit ครับ....จัดไป
                ลองกันแบบหนุกๆครับ เห็นครบเต็มสปีด จะได้ไม่ต้องซีเรียส....

Comment

ถ้าปัจจุบัน 32bit ก็เหลือๆคับ แต่ถ้าอยากเอาให้เห็นเต็มๆก็ 64bit

Comment

ซื้อมาก็ใช้ให้มันคุ้ม 64bit

Comment

Assasin creed ไม่ลื่นหรอ

เรา 2 GB ยังลื่นเลย ขนาดใช้แค่ 3870 นะ

Comment

แค่เพิ่มแรมไม่เห็นน่าจะเครียดเลยถ้ามีก็เพิ่มไปเถอะครับ

ถ้าเพิ่มแล้วมันสบายใจ

Comment

ตอนนี้ใช้ 32 bit ไปก่อนเถอะครับ

Comment

แค่ 2 g มานก็ไม่รุจะเอาไปทำอะไรแล้วอ่าคับ

Comment

vista 64bit เลยคับแด๊กแรมเยอะดี

Comment

Working...
                              X