Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอาแล้วนะครับ ตัดสินใจได้และ PSU มาวิจารณ์หน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอาแล้วนะครับ ตัดสินใจได้และ PSU มาวิจารณ์หน่อย

Spec

AMD 3200+ 2.2 AM2

AM2NF6G-VSTA

HDD 80G SATA

CORSAIR 1G*2 667 VS DUAL CHANNEL

GF 7300GT MAXX DDR3 PCI-EX

CD-RW LION

DVD-RW ASUS SATA

เอาแล้วนะครับ ตัวนี้

http://www.thanni.com/index.php?main...oducts_id=3839

เออ แล้วพัดลมมันพัด เข้าหรืออกครับ แล้ว เวลาใส่ต้องกลับเอาพัดลมลงใช่ไหมครับ

ใช้ไปก่อน ตังน้อย เดี๊ยวซัก 1 ปี แล้วค่อยว่ากันใหม่

เป็นไงครับ OK ไหม แล้ว OK ระดับไหน เหมาะสมกับM/B ผมไหม
    Last edited by singha; 31 May 2008, 00:57:49.

พัดลมดูดออกคับ...เวลาติดตั้งหันพัดลมลงหาเมนบอร์ดคับ

Comment

Originally posted by toi_125 View Post
      พัดลมดูดออกคับ...เวลาติดตั้งหันพัดลมลงหาเมนบอร์ดคับ
      ครับ พัดลมดูดอากาศจากในเคสเข้าไปในเพาเวอร์ซัพพลายแล้วระบายออกทางด้านหลังครับ

Comment

Originally posted by toi_125 View Post

Comment

Originally posted by microsoft™ View Post
          ครับ พัดลมดูดอากาศจากในเคสเข้าไปในเพาเวอร์ซัพพลายแล้วระบายออกทางด้านหลังครับ
          แล้วระบายออกยังไง พัดลมมีตัวเดียว คือตัวที่ดูดจากในเคส แล้วจะระบายออกทางไหนครับ

คือPSU อันเก่าที่ติดมากับเคส ช่องพัดลมมันแค่นิดเดียว ถ้าไม่เป้นพัดลมมันก็จะระบายออกลำบาก
          Last edited by singha; 31 May 2008, 08:00:41.

Comment

พึ่งซื้อมาใช้เหมือนกันรุ่นนี้ (900บ.)
            พัดลมดูดลมจากในเคส (ใกล้ๆซีพียู)
            แล้วลมมันออกตรงที่เป็นตะแกรงรูๆรังผึ้ง ที่เสียบสายไฟนะแหละครับ
            อย่างที่เห็นในรูป รูเยอะๆนั้นเอง
            ก็เงียบดีรุ่นนี้
            Last edited by deedee; 31 May 2008, 08:42:22.

Comment

เออ 900 บาท ซื้อที่ไหนครับ ว่าจะสั่งจาก thanni เอาครับ อยู่รามอินทรา ไม่รู้จะไปที่ไหน เซียร์ก็ไกล พันทิพก็ไกล

Comment

เซียร์ครับ
                ชั้นบนที่ขายแผ่นเยอะๆนะแต่เดินไปโซนหลังๆนะ
                พึ่งเปิดพื้นที่ได้ 3-4 เดือน
                เป็นร้านของ delux โดยเฉพาะ เห็นมาโชว์ทุกรุ่น
                ผ่านๆไปจะเห็นโชว์คีย์บร์อดกันน้ำที่เค้าเปิดน้ำใส่โชว์นะ
                ราคาป้ายแทบทุกอย่างๆจะแปะให้ต่อไว้นะอย่างรุ่นนี้แปะไว้ 990 บ.
                ต่อได้ 900 ครับ เป็นรุ่น Low Noise

450 W รุ่นเก่าที่พัดลมดังนิดๆก็ 700
                รุ่นเดิมแบบทึบๆ ก็ 500
                Last edited by deedee; 31 May 2008, 09:12:19.

Comment

Originally posted by singha View Post
                  เออ 900 บาท ซื้อที่ไหนครับ ว่าจะสั่งจาก thanni เอาครับ อยู่รามอินทรา ไม่รู้จะไปที่ไหน เซียร์ก็ไกล พันทิพก็ไกล
                  นั่งรถตู้มาก็ได้นี่ครับ
                  เร็วดีด้วย แค่เซียร์รังสิตนี่เอง....

Comment

Working...
                  X