Announcement

Collapse
No announcement yet.

120ex กับคอมเน่าๆของผม..ผมว่ามันเย็นนะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 120ex กับคอมเน่าๆของผม..ผมว่ามันเย็นนะ

ไม่มีไรมากครับเห่อของใหม่เฉยๆ........ผมก็ว่ามันเย็นอยู่น๊า...

อันนี้อุณหภูมิก่อนซื้อ...แค่ Idle นะนั่นน่ะ........53c เข้าไปละ....(AX78 Temp เทพเหอๆ)

หลังจากติดตั้งเสร็จสมบูรณ์........ผมว่ามันเย็นอยู่นะเนี่ย...อิอิ
    Idle

Crysis..ความละเอียด 1280 all high....30 นาทีผ่านไปได้ประมาณเนี่ยดูด้านล่างของภาพนะครับผมปรับเป็น window mode...

โอ่ว...48 เองหง่ะ(ก่อนหน้า55-70)...แต่ว่าวันนี้ฝนเพิ่งหยุดตก ต้องรอวันร้อนๆอ่ะครับ ห้องผมไม่มีแอร์นะ เด๋วลองรอวันร้อนๆก่อนว่าจะสู้ได้แค่ไหน
    กับซิงค์ CPU ทำมะดาๆ...ตัวนี้ เหอๆ...
    Last edited by Guitar_blues; 8 Jun 2008, 21:37:57. Reason: สู้ๆ

ลดไปจากเดิม 10C ผมว่าไม่เลวเลยนะเนี่ย.....ถ้าเป็นบอร์ดที่แสดงอุณหภูมิไม่เพี้ยนอย่างax78
    ไม่รู้ว่าจะเย็นขนาดไหนอาจจะ 30 กว่าๆ ด้วยซ้ำมั้งนั่น.....แนะนำนะครับตัวนี้ลองเองเรยกล้าพูดได้เต็มปากหน่อย

Comment

ผมว่าทิศทางพัดลมคุณแปลกๆนะ มันไม่แย่งลมกับpsuเหรอครับ แล้วลมร้อนวิ่งลงด้านล่างด้วย

Comment

Originally posted by Ittipol02 View Post
        ผมว่าทิศทางพัดลมคุณแปลกๆนะ มันไม่แย่งลมกับpsuเหรอครับ แล้วลมร้อนวิ่งลงด้านล่างด้วย
        เห็นด้วยฮะ น่าจะจัดทิศทางลมใหม่ เย็นก่าเดิมแน่ๆฮะ

Comment

งืม....

Comment

PSU มันไม่มีพัดลมดูดออกอ่ะมีพัดลมเดียวเลยไม่อยากอัดลมร้อนเข้าไป เลยชี้ลงดีกว่า
            พราะพัดลม 12cm ที่ฝาด้านข้างผมก็ดูดออก ถ้าเป่าลมลงมาแล้วเอาด้านข้างดูดออกก็ได้ตามนั้นเลย
            เด๋วคืนนี้จะลองอีกทางนึง เป่าลมอัดเข้าไปที่พาวเวอร์...- -* แล้วพาวเวอร์ผมมันจะดันลมร้อนออกทันไม๊เนี่ย??
            หนุกหนาน....ที่สำคัญเกี่ยวไงว๊าให้มันแน่นๆอ่ะ พัดลมcpu ดูเหมือนมันหลวมๆ

Comment

พัดลมหลังดูออกเปล่าคับ ลองแนวตั้งแล้วให้พัดลมซิ้งค์ดูดลมจากหน้าเคส แล้วเอาพัดลมหลังช่วยดูดออกก็น่าจะดีนะ

Comment

มันตั้งได้แนวนี้อ่ะ....หันข้างบ่ได้ เด๋วกลับจากทำงานค่อยมาหันพัดลมไว้ด้านล่าง น่าจะเทห์กว่า...เรื่องเย็น นี่พอใจแล้วอ่ะเปิดทั้งคืน 42-44 เองโหลดบิทไว้
                Last edited by Guitar_blues; 31 May 2008, 09:12:08.

Comment

ติด psu หรอคับ แหะๆ

Comment

ขาล็อกมันใส่ได้แนวเดียวนั้นละครับ ไม่ได้ติดเพาเวอร์อะไรหรอก

Comment

เอ่..ขี้เกียจเปิดฝาเคส เอาไว้งี้เลยละกันเหอๆ....ซำบายๆ 41-42...ถ้าไม่เอาไอ้ตัวEQ ของ ABIT มีตัวไหนมันวันอุณหภูมิได้มั่งเนี่ย..

เบื่อจิงๆขึ้นๆลงๆ...เอาใจไม่ถูกAX78 เหอๆ

Comment

เท่ห์

Comment

ผมเหลือ 28องศา เองงับ อิอิ หรือว่าบอดตูแต๊บฟะ

Comment

คุณหันผิดด้านแล้ว ทำให้การระบายความร้อนไม่ออกไปทาง ฮีทไปป์โดยตรงนะครับ

คือหันในแนวตั้งและ เอาพัดมามาทางหน้าเคส เป่าเข้าซิ้ง ผ่าน หลังเคสครับ อันนี้คือการติดตั้งที่ถูกต้อง

ลองดูได้ และความร้อนจะลดลงด้วย ไม่เชื่อลองดู

Comment

Originally posted by alec View Post
                              ขาล็อกมันใส่ได้แนวเดียวนั้นละครับ ไม่ได้ติดเพาเวอร์อะไรหรอก
                              ผมว่ามันไม่น่าจะเป็นแนวนั้นนะครับ พอดีไม่เคยใช้บอร์ดรุ่นนี้
                              แต่ที่ผมเห็นๆมาเค้าเป่าออกหลังกันนะครับ

Comment

Working...
                              X