Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยช่างภาพดูสเปคคอมให้หน่อยสิคับ ^__^

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยช่างภาพดูสเปคคอมให้หน่อยสิคับ ^__^

ช่วยลองจัดให้หน่อยนะคับ ตอนนี้อยากเปลี่ยนคอมใหม่แล้ว เพราะไฟล์รูปใหญ่ขึ้นมาก ๆ คอมตัวเดิมมันเริ่มประมวลผลช้าแล้วอ่ะคับ

CPU = คิดว่า จะเอา Q9450 อ่ะคับ
    M/B = ช่วยเลือกให้หน่อยครับ เอาแบบอัพเกรดในอนาคตง่าย ราคาปานกลาง ที่สำคัญต้องมี พอร์ท ไฟไว ครับ แนะนำหลาย ๆ ยี่ห้อก็ดีนะครับ
    VGA = เล็งไว้ 2 ตัว ครับ 8600 GT 512M DDR3 กะ 9600 GT 512M DDR3 ไม่รู้ว่า OK เป่า
    HDD = คงสัก320กิ๊ก พอ แล้วไปหา EX สัก 1TB
    RAM = ขอสัก 4 กิ๊ก พอดีไปเห็นยี่ห้อ OCZ FBS1000 ผมไม่รู้อ่ะคับว่ามันจะเร็วกว่า 800 มากแค่ไหน แล้วที่สเปคมันบอกว่า 5-5-5-15 นี่มันคืออะไรเหรอคับไม่รู้จิง ๆ แล้วก็มีรุ่นพี่ยุให้เล่น G.Skill โอ้ยจะบ้าตายเลือกไม่ถูก
    PSU = ต้องเปลี่ยนไหมครับถ้าเปลี่ยนจะเป็นยี่ห้ออะไรดีแล้วก็กี่วัตดีครับ

รบกวนเพื่อน ๆ ช่วยดูให้หน่อยแระกันนะครับ ถ้ามีอุปกรณ์ตัวไหนแนะนำก็บอกได้เลยนะครับ จะได้เก็บข้อมูลไว้พิจารณา อ้อขอราคาประเมินด้วยจะดีมากเลยครับ

ขอบคุณมาก ๆ เลยครับผม

บอกงบ บอกความต้องการในการใช้งาน ง่ายกว่า เดี๋ยวแนะนำให้

เท่าที่ท่านบอกมา งบเกิน40000 แน่นอน แล้วเอาจอไหม

บอกงบละกัน อย่างอื่นเดี๋ยวหาใส่ตามที่ท่านต้องการ

Comment

งบคงอยู่ไม่เกิน 30000 ครับ ไม่รวม ex HDD แล้วก็ไม่รวมจอครับ ใช้แต่งภาพ แปลงไฟล์จาก RAW เป็น JPG เกมคงไม่ค่อยได้เล่น เน้นทำงานมากกว่า ที่อยากได้จิง ๆ คือแปลงไฟล์ความเร็วสูงหน่อย ครับ

Comment

Working...
      X