Announcement

Collapse
No announcement yet.

8800GT เล่นเกมแล้วเงาในเกมกระพริบ จะเครมได้รึเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 8800GT เล่นเกมแล้วเงาในเกมกระพริบ จะเครมได้รึเปล่าครับ

จากกระทู้นี้นะครับ http://forums.overclockzone.com/foru...ghlight=8800gt

อยากทราบว่าอาการแบบนี้จะส่งเครมได้รึเปล่าครับ

ไดร์เวอร์ไม่เสถียร (เปลี่ยนเวอร์ชั่นอื่น) ล่าสุดไม่ได้ดีเสมอไป
    ความร้อน อาจจะร้อนเกินไป (เปิดฝาข้างเคส เอาพัดลมเป่าลองดู)
    ตัวเกมส์ bug ถ้าไม่ได้เป็นทุกเกมส์ (ลงตัวแก้ต่างๆ)
    สุดท้ายก็เคลม

Comment

เคยเป็นครับ เครม

Comment

ไดร์เวอร์ไม่เสถียร (เปลี่ยนเวอร์ชั่นอื่น) ล่าสุดไม่ได้ดีเสมอไป
        ความร้อน อาจจะร้อนเกินไป (เปิดฝาข้างเคส เอาพัดลมเป่าลองดู)
        ตัวเกมส์ bug ถ้าไม่ได้เป็นทุกเกมส์ (ลงตัวแก้ต่างๆ)
        -------------------------------------------------
        เอาตามนั้นก่อนครับ

Comment

Originally posted by Tanoi2006 View Post
          -------------------------------------------------
          เอาตามนั้นก่อนครับ
          ลอกเฉย

Comment

ต้องเคลมครับขอเปลี่ยนกับร้านที่ซื้อเลยเรายื่นยันว่ามันไม่สมบูรณ์ซะอย่างยังไงมันก็ต้องให้เราเปลี่ยน

Comment

ขอขุดนิดนึงนะครับ คือผมส่งเครมไปที่ Busitek

ส่งทาง EMS ไปเพราะบ้านผมอยู่ต่างจังหวัด

นี่ก็ผ่านไป 7 วันแล้วยังไม่มีข่าวคราวเลย ( 2 วันแรกมีช่างจาก Busitek โทรมาถามอาการเสีย)

อยากทราบว่าปกติควรใช้เวลาแค่ไหนครับ ในการเครมการ์ดจอ XFX

แบบว่าจะโทรไปถามก็เกรงใจเค้า

7 วันนี่ถือว่าเร็วไปรึเปล่าถ้าจะโทรไปถาม แบบว่าผมก็นับวันรอ รู้สึกเหมือนผ่านมาเป็นเดือนแล้วนะครับ

Comment

exboy

Originally posted by exboy View Post
                ขอขุดนิดนึงนะครับ คือผมส่งเครมไปที่ Busitek

ส่งทาง EMS ไปเพราะบ้านผมอยู่ต่างจังหวัด

นี่ก็ผ่านไป 7 วันแล้วยังไม่มีข่าวคราวเลย ( 2 วันแรกมีช่างจาก Busitek โทรมาถามอาการเสีย)

อยากทราบว่าปกติควรใช้เวลาแค่ไหนครับ ในการเครมการ์ดจอ XFX

แบบว่าจะโทรไปถามก็เกรงใจเค้า

7 วันนี่ถือว่าเร็วไปรึเปล่าถ้าจะโทรไปถาม แบบว่าผมก็นับวันรอ รู้สึกเหมือนผ่านมาเป็นเดือนแล้วนะครับ
                โทรเลยครับไม่ต้อง เวลามันไม่แน่นอนหรอก

Comment

โทรไปแล้วเค้าบอกให้รออีกประมาณอาทิตย์นึง ทำไมนานจัง -*-

Comment

ของผม 8800 เหมือนกัน เล่น bf2 แล้วหญ้ากะพริบ นอกนั้นไม่เป็นไรเลยซักเกมส์

เลยปล่อยไว้งี้ก่อน เครมมันนานอะ ไม่รุ้จะเอาเหตุผลไรด้วย

Comment

ถามบ่อยๆครับ

Comment

Originally posted by godluciferz View Post
                        ของผม 8800 เหมือนกัน เล่น bf2 แล้วหญ้ากะพริบ นอกนั้นไม่เป็นไรเลยซักเกมส์

เลยปล่อยไว้งี้ก่อน เครมมันนานอะ ไม่รุ้จะเอาเหตุผลไรด้วย
                        เกมนี้ผมอาการหนักสุดเลย เงาในเกมกระพริบตลอด เกมอื่นยังแค่วูบๆ

แต่สงสัยว่าทำไมแค่เครมการ์ดจอถึงนานจัง เห็นเค้าว่า xfx เค้าเครมง่ายไม่ใช่หรอครับ

Comment

ไม่แน่ใจอะมันอยุ่ที่เราส่งเครมด้วย บางทีเค้าจะร่วมของอะคับแล้วส่งทีเดียว

ส่วยใหญ่จาเปงแบบนี้ถ้าเราไปหลังที่เค้าส่งแล้วก็ต้องรอ อะคับ โชคดีไปวันเค้าใกล้ส่งก็ได้ไวหน่อย

อ้างอิงจาก JIB และ M&D โคราชทุกยี่ห้อพอกันหมด

ยกเว้น com7 เพราะศูนย์มันอยุ่ใน IT เลยเครมง่ายมาก

Comment

Working...
                          X