Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ Alive ของผม ทำไมเป็นแบบนี้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อืม ถ้าวิ่ง 8X ต้องเป็น AM2NF6G-VSTA นิครับ

Comment

Originally posted by benzmore View Post
      อืม ถ้าวิ่ง 8X ต้องเป็น AM2NF6G-VSTA นิครับ
      Originally posted by pbnarakk View Post
      ผมใส่ 3850 ใน alive nf6g ก็เห็นเป็น x16 นะค้าบ
      อย่างนี้ จะเอาเป็นข้ออ้าง ในการแคลม ประกันได้ ป่าวนะ

ช้ำ ประกัน ASYS ด้วย ไม่รู้ ไปแคลม ที่ไหน

ช้ำ

Comment

เคลมร้าน M&D ที่พันทิพย์ครับ
        ผมพึ่งเคลม ALive มา ประมาณ 3 อาทิตย์ได้ครับ

Comment

3 อาทิด ได้ ของ เหรอคับ นานเหมือนกัน เนอะ ดีนะได้ บอร์ด ใหม่(ของเรา อะ) มาแล้ว

ไว้ ว่างก่อน แคลม แล้ว ค่อยเอามาขา เนอะ งะ

ช้ำ

Comment

ไม่มีเวลาไปแครมซักที่

เห้อ ช้ำ ยิ่งกว่า

Comment

อย่าเข้าใจผิดครับ รุ่นนี้มันวิ่งที่ 8 X อยู๋แล้ว แต่สามารถรองรับ 16 x ได้แค่นั้นครับ ความเร็วก็ไม่แตกต่างกันหรอกครับ

Comment

ลองไปใส่ บอร์ด อื่นดูครับ หรือถ้า กระสัน ต้องเสียตัง เปลื่อน บอร์ด ครับ

Comment

ใช้กับ 3870oc อยู่ครับ ก็ 16@16 ไม่มีอะไร

เอาการ์ดไปลองเสียบกับเครื่องอื่นดูนะครับ หาให้เจอว่าเป็นที่อะไรแน่

เป็นที่การ์ดจอก็ดีไป ระหว่างเคลมยังมี Geforce 6100 ออนบอร์ดให้ใช้แก้ขัด

Comment

เห็นด้วยกับ rep บนๆ นะ
                    ลองอ่านสเปคการ์ดจอให้ละเอียดนิด คือปกติมันคงวิ่ง 16 แหล่ะ แต่ชิพเซตบนบอร์ดทำให้ผลออกมางี้เปล่า แค่สงสัยนะครับ

ช่วยไรไม่ได้มาก ก็ขอโทดที ^^

Comment

ไม่ได้เป็นที่ การ์ด คับ

ลองเเล้ว

ที่ ร้าน เขาก็บอก ว่า บอร์ดตัวนี้ รับได้เเค่ 8x

แต่ มันไม่สมเหตุสมผล เลยว่า มะ

อะไร ใส่ 7300 วิ่ง 16x แต่ใส่ 3650 วิ่ง 8x

งง เลย

ไม่รู้ ASYS เขาจะว่าไง แคลมให้ ป่าวก็ไม่รู้

ขอบคุณทุกคำตอบ คับ

Comment

น่าจะเคลมให้นะครับ

Comment

8600 GT วิ่ง 16x คับ

Comment

ปรับที่ bios ให้เป็น 16 x
                            ของเดิมหน้าจะเป็น Auto
                            หรือไม่ก็รองกับ M/b ที่สูงกว่า
                            ถ้าขึ้น 8 x ก็เป็นที่ VGA
                            ถ้าขึ้น 16 x ก็เป็นที่ M/B

Comment

Originally posted by bs*wz View Post
                              8600 GT วิ่ง 16x คับ
                              7300GS ของผมก็ 16x แต่กับ 3650 วิ่ง 8x

Originally posted by tolki_a View Post
                              ปรับที่ bios ให้เป็น 16 x
                              ของเดิมหน้าจะเป็น Auto
                              หรือไม่ก็รองกับ M/b ที่สูงกว่า
                              ถ้าขึ้น 8 x ก็เป็นที่ VGA
                              ถ้าขึ้น 16 x ก็เป็นที่ M/B
                              เป็นที่บอร์ด ชัวๆ คับ ลองแล้ว แคลมแล้ว ภวนาให้ได้ ของใหม่

อย่า เอาอันเสียมา อีกเลย

ขอบคุณทุกคำตอบคับ
                              Last edited by automation; 10 Jun 2008, 20:49:44.

Comment

Working...
                              X