Announcement

Collapse
No announcement yet.

แรมบัส 800 กับ 667 จะใส่ 667ผสมดีมัย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แรมบัส 800 กับ 667 จะใส่ 667ผสมดีมัย

DDR2/800 2*2GB และ DDR2/667 2*1GB จะเลือกใส่แบบไหนดี สามารถใส่ได้หมดมัย เพราะ เสียดาย 667 แล้วเรื่องของบัส มันจะเป็นยังไง ความเร็ว ผู้รู้แนะนำที ใช้ Windows Vista Sp1 x64

ได้ แต่ตัว 800 อาจวิ่งแค่ 667 และ 4 G ก็เกินพอสำหรับงานทั่วๆไปแล้ว ส่วนเล่นเกมส์ก็เน้นการ์จอเป็นหลัก

Comment

ผมถามต่อด้วยแล้วถ้าใส่ไปแบบนี้ 1GB บัส800*2 + 1GB บัส677*2 มันจะ Dual ไหมคับ
      *แรวยี่ห้อ Corsiar เหมือนกันนะคับ

Comment

แล้วแต่เมนบอร์ดนะครับ เคยเห็นลูกค้ารายนึงเอาเครื่องมาให้ซ่อม เค้าใส่แรมบัส 533x2 และ 667x2 มันก็มองเห็นเป็น Dual แฮะ งง แต่ความเร็ว FSB จะวิ่งที่บัสต่ำสุดนะครับ และต้องใส่สีเดียวกันด้วย

Comment

otiwre

Comment

uiahre

Comment

Originally posted by KrerK View Post
              otiwre
              Originally posted by KrerK View Post
              uiahre
              คืออะไร

Comment

ได้ครับ กินไฟหน่อยนึงเพราะว่าใช้แรม 4 ตัว

Dual 2 คู่ได้ครับ

ปรับบัสให้เป็น 667 ให้หมด แล้วก็คล็อกมันซะหน่อยให้แรมวิ่งใกล้ 800 แค่นี้ก็ไม่ยากเกินใจจะไปถึงครับ

Comment

ของผมแรม 800-800 ไปแถวนึง เหลือ 800 - 0 ผมก็เอาแรมที่แม่กั๊กไว้มาใส่ เป็น 800-533 ก็วิ่งแค่ 533-533 เป็นดูอัลครับ

Comment

Dual นิเราแค่ ใส่แรม ความจุกับบัส เหมือนมันก็จะ Dual เองใช่ปะคับ หรือต้องไปปรับอะไร

Comment

Originally posted by Epilogue View Post
                      Dual นิเราแค่ ใส่แรม ความจุกับบัส เหมือนมันก็จะ Dual เองใช่ปะคับ หรือต้องไปปรับอะไร
                      ยี่ห้อด้วยนะ(คิดว่าใช่) ใส่slotสีเหมือนกัน ไม่ต้องไปปรับเลยครับ

Comment

แม่นยู

Comment

Working...
                        X