ที่บ้านผมใช้ Linksys รุ่น WAG200G ที่มี 4 port + wireless

มีคอมอยู่ 4 เครื่อง เชื่อมต่อด้วย wireless 3 เครื่อง และ อีกเครื่องใช้สาย Lan(เครื่องปัญหาขอตั้งชื่อว่า เครื่องผม นะครับ)
ปกติเวลา 3 เครื่องที่เป็น wireless เปิดเล่นเน็ต ก็ไม่มีปัญหาอะไร แต่พอผมเปิด เครื่องผม ทำให้สัญญาณ ADSL หายไป เล่น Internet ไม่ได้ อยากทราบว่าเกิดจากอะไร และมีวิธีแก้ไขอย่างไรบ้างครับ

เครื่องผม อยู่ชั้นบนใช้สาย Lan ความยาว 25 เมตร เมื่อตอนที่ซื้อ Router มามีช่างมาทำให้ที่บ้าน เครื่องผม ก็เล่นเน็ตได้ไม่มีปัญหา แต่พอใช้ไปสักพักกลับเล่นไม่ได้ และเป็นเครื่องปัญหาที่ทำให้ ADSL หลุดและ เครื่องอื่นๆ จะเล่นเน็ตไม่ได้เลย โทรเรียกช่างมาดูก็ไม่ได้อะไร ได้แค่ jump หัว สาย lan ให้ใหม่ทั้งสองด้าน ไม่ได้เป็นที่การ์ด lan หรือสายแน่นอน ผมต้องทำอย่างไรครับ