Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมดูไม่เป็นช่วยผมดูหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมดูไม่เป็นช่วยผมดูหน่อย

ใน CPU-Z ในช่้องของ Bus Speed กับ Rated FSB คือบัสของอะไรบ้าง งง อะครับแล้วก็ที่ช่อง L1 Data ที่บอก 2 x 32KBytes หมายความว่าอะไรครับ

Bus Speed คือ Bus ของ CPU ยิ่งมากก็ยิ่งเร็ว เอาไปคูณกับตัวคูณจะได้ความเร็ว CPU ออกมา
    Rate FSB คืออัตราการส่งข้อมูลของ CPU ไปยังส่วนต่างๆของเครือง เช่น Cipset ,Ram
    L1 DATA คือ ความจุของแคช L1 บน CPU ซึ่งมีอยู่ 32Kb แต่มี CPU อยู่ 2 ตัวจึงเป็น 2*32

Comment

Originally posted by nununu View Post
      Bus Speed คือ Bus ของ CPU ยิ่งมากก็ยิ่งเร็ว เอาไปคูณกับตัวคูณจะได้ความเร็ว CPU ออกมา
      Rate FSB คืออัตราการส่งข้อมูลของ CPU ไปยังส่วนต่างๆของเครือง เช่น Cipset ,Ram
      L1 DATA คือ ความจุของแคช L1 บน CPU ซึ่งมีอยู่ 32Kb แต่มี CPU อยู่ 2 ตัวจึงเป็น 2*32
      ตามนั้น

Comment

มาเก็บฟามรู้ค้าบบ

Comment

Originally posted by nununu View Post
          ที่L1นั่นหมายถึงตัวละ32KB หรือ32KBหาร2ครับ งงตรงนี้อะครับ

Comment

L1 ขนาด 32KB 2 ตัวครับ ที่ขึ้นมา L1 32X2 นั้นหล่ะครับ นั้นก้อคือใช้ cpu แบบ 2 หัวครับ

Comment

Working...
            X