Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่าง CPU แรง กับการ์ดจอแรง อย่างไหนจะดีกว่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ทำกราฟิก(โฟโต้ช็อป/ทำเว็บออกแบบทั่วไป/ งาน3d ขั้นทั่วไปไม่เทพ)
    ผมเลือก Cpu แรงๆ + การ์ดจอทั่วไป(ไม่เกิน 5 พัน) E8400/Q6600 Ram 2G ครับ

Comment

ควบคู่กันไปน่าจะดี

Comment

CPU แนะนำให้ใช้ QX9770 ขึ้นไปครับ ส่วน การ์จอ แค่ Voodoo 2 PCI ก็พอ

Comment

cpu แรงก่อน แล้วค่อย การ์ดจอ เหมาะกว่า

แต่ว่าไอ้ที่คุณบอกทั่วไปของ cpu กับ การ์ดจอ นี่มันระดับกลางๆ แล้วนะตั้ง 5000

Comment

แอบมาเก็บเกี่ยววววว

Comment

ก็ไม่เน้นเล่นเกมส์ เอา CPU ไว้ก่อน VGA นี้นับวันก็ยิ่งลงเรื่อยๆ ตัวใหม่ก็ออกมาอีก โอ๊ย...................

Comment

Originally posted by นายฮ้อยทมิฬ View Post
                ถ้าใช้เดิมๆไม่คล็อก จะยี่ห้อไหนก็ไม่ต่างกันครับสำหรับแรมขอให้แท้อย่างเดียว.. พิจารณาด้วย
                เอ่อ..หมายถึง แรมเยอะๆอ่ะคับ โปรดอภัยที่ใช้คำผิด^^

Comment

ทำเกี่ยวกับเรื่อง กราฟฟิค ขอเน้น RAM ด้วยนะครับ

มันกิน Memory พอสมควรเลยครับ

Comment

มันเกี่ยวกันหลายอย่าง ทั้ง cpu เเรม การ์ดจอ คร๊าบบบบบบ

Comment

CPU ดีก่า

Comment

แนะนำ Cpu แรงๆ + แรม

Comment

Working...
                        X