Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อคอมมาดูหนังโดยเฉพาะใช้ sound card ของอะไรจะเหมาะกับ g3/g9 ที่สุดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อคอมมาดูหนังโดยเฉพาะใช้ sound card ของอะไรจะเหมาะกับ g3/g9 ที่สุดครับ

ผมอยากจะทำชุดโฮมเทียเตอร์แบบประหยัดๆครับ
    จะต่อจากคอมเข้า projector แล้วใช้ sound card เจ๋งๆซักตัว

คือ อยากถามว่า ถ้าจะประกอบคอมขึ้นมาเครื่องใหม่ซักเครื่องแบบ spec ต่ำสุดตอนนี้(ประหยัด)
    แต่เลือก sound card ดีๆไปเลย แล้วเอาจอออนบอร์ดมันคุ้มไหมครับ
    หรือมันมีวิธีไหนที่ดีกว่านี้แล้วถูกกว่านี้ไหมครับ

แล้ว sound card น่าจะเป็นของอะไรถึงจะเหมาะสมกับ leona g3 หรือ g9
    เพราะห้องผมขนาด 3.5*6 เมตรโดยประมาณครับ

หรือมีวิธีอื่นที่น่าสนใจกว่านี้ก็เสนอมาเลยนะครับจะขอบคุณมากครับ

audigy 2zs ตัวละ 1800-2000

Comment

มีวิธีอื่นที่คุ้มค่า และดีกว่านี้ไหมครับ

Comment

g9 ได้ยินหลายคนบ่นว่าไม่เข้ากับ xtreme music ขอรับ
        เพราะฉะนั้น ตัวเดียวที่เข้าข่ายคุ้มสุด ดีสุดที่ก็น่าจะอย่างที่ท่านเรือรบว่าไว้

Comment

มีวิธีอื่นที่ดีกว่านี้แล้วประหยัดกว่านี้ไหมครับ

แล้วยังมี sound card ตัวไหนแจ่มๆอีกบ้างครับ

Comment

soundblaster live5.1 0100 ผมคิดว่าokนะ อาจจะไม่ถอดรหัสอะไรมากมาย แต่ระดับเริ่มต้นนี่ก็พอแล้วนะสำหรับผม ใช้อยู่

Comment

audigy1 1000-1200

Comment

ตอนนี้คิดว่าน่าจะลงตัวที่ audigy 2zs ที่ใช้กับ notebook เพราะผมใช้ notebookครับ ไม่มี pc
                แล้วก็น่าเลือกลำโพงระหว่าง g3/g9ex
                หรือยังมีชุดลำโพงมี 5.1 ตัวไหนบ้างที่ดีกว่าสองชุดนี้แล้วราคาพอๆกับครับ

ขอความเห็นเกี่ยวกับชุดนี้หน่อยนะครับ เกือบจะซื้อแล้ว แต่ขาดความรู้กับความมั่นใจครับ

ปล.ผมอยู่เชียงใหม่ครับไม่ทราบว่าท่านใดมีร้านไหนแนะนำในการไปลองฟังเสียงบ้างครับ

Comment

g9ex + 2zs ครับใช้อยู่ เคยใช้กับ 0100 แต่มันดูหนังไม่มันส์เท่า2zs ส่วนฟังเำพลงพอกัน แล้วก็ประกอบคอมใหม่ซักเครื่องดีกว่ามั้งครับซัก5000-6000รวม 2zs อีก2000 ก็ใช้ไปได้อีกนานเลยครับ

Comment

Working...
                  X