Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ abit ip35 pro อยู่บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ abit ip35 pro อยู่บ้างครับ

ใครใช้ abit ip35 pro อยู่บ้างครับ อยากรู้ว่าบอร์ดตัวนี้ดี คุ้มค่าหรือเปล่าน่ะครับ
    โอเวอร์คล็อกลากบัสได้เยอะไหม กำลังตัดสินใจอยู่น่ะครับ

ลากก็ ok ครับ ไบออสไม่ยาก

Comment

Originally posted by timefreefun View Post
      ใครใช้ abit ip35 pro อยู่บ้างครับ อยากรู้ว่าบอร์ดตัวนี้ดี คุ้มค่าหรือเปล่าน่ะครับ
      โอเวอร์คล็อกลากบัสได้เยอะไหม กำลังตัดสินใจอยู่น่ะครับ
      ใช้อยู่งับ ชอบสุดก็ตรง bios UGuru ปรับง่าย มีให้ปรับรอบพัดลมเยอะดี
      ผมลากได้ 500 อะ ตันที่ ram T_T

Comment

วันนี้ไปร้าน saveway มาเห็นบอกรุ่นนี้หมดแล้ว เป็นตัวใหม่ ip35 pro xe ไม่รู้ว่าต่างกันยังไง
        ถ้าระหว่าง ip35 pro xe เทียบกับ p5k-e wifi ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับ

Comment

ip35 pro xe ดีกว่านะ ลองของใหม่ สวยดีนะตัวนี้

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
            ip35 pro xe ดีกว่านะ ลองของใหม่ สวยดีนะตัวนี้
            ที่ลังเลอยู่้ก็เรื่องราคาน่ะครับ ตัว ip35 pro xe ราคา 6500 ส่วน p5k-e wifi 5500 บาท
            ส่วนต่างพันหนึ่ง ตัวไหนลากไกล ตัวไหนคุ้มกว่าครับ

Comment

แต่ในความคิดผมนะ p5k pro เลยครับ 4500 บาทครับ
              อันนี้ผลเทสนะ
              http://www.pc-cm.com/modules.php?nam...owpage&pid=168

Comment

คือที่จริงแล้วตอนนี้ผมมี p5k-e wifi อยู่กับตัวแล้วล่ะครับ ของใหม่ยังไม่ได้แกะใช้งานเลยครับ
                วันนี้ไปพันทิพย์ไปเจอ ip35 pro xe มาเลยชักลังเลใจ
                กลับบ้านมาคิดหนักว่าจะขาย p5k-e wifi ไปเล่น abit ดีหรือเปล่า เลยยังไม่ได้ใช้เลย

Comment

อ๋อครับ งั้นก็ลอง้ล่น p5k-e wifi ดูก่อนก็ำด้ครับ

Comment

ขอบคุณครับ ขอตัวไปนอนก่อนครับ

Comment

โอ้วมีบอร์ดให้เล่นเยอะจังครับ
                      ผมว่าถ้าใช้ pro แล้ว xe ก็เหมือนๆ กัน แค่สวยกว่าเท่านั้นเอง ไม่คุ้มที่จะเปลี่ยนครับ

Comment

ดัน ต่อไป

Comment

สุดท้ายตัดสินใจเอา p35 pro xe มาแล้วครับ ใช้กับ E8400
                          เล่นบัสได้สูงสุด 520 แต่เทส 3d mark ไม่ผ่าน ผ่านได้แค่ตู้ปลาอย่างเดียว
                          ปรับไฟไม่เป็น ปรับสุดๆหมด กลัวมันร้อน เลยถอยกลับมาเล่นไฟเดิมๆอยู่ครับตอนนี้

Comment

Originally posted by timefreefun View Post
                            สุดท้ายตัดสินใจเอา p35 pro xe มาแล้วครับ ใช้กับ E8400
                            เล่นบัสได้สูงสุด 520 แต่เทส 3d mark ไม่ผ่าน ผ่านได้แค่ตู้ปลาอย่างเดียว
                            ปรับไฟไม่เป็น ปรับสุดๆหมด กลัวมันร้อน เลยถอยกลับมาเล่นไฟเดิมๆอยู่ครับตอนนี้
                            520 ใช้ Multiplier เท่าไหร่ครับผม

Comment

Originally posted by matoom View Post
                              520 ใช้ Multiplier เท่าไหร่ครับผม
                              ถ้าจำไม่ผิดน่าจะ 6 ครับ ไฟซีพียู 1.5 ไฟแรม 2.6 ต่ำกว่านี้มันเข้าวินโดว์ไม่ได้
                              เห็นไฟมันสูง กลัวเดี้ยง เข้าวินโดว์ได้ เทสตู้ปลา แล้วก็ปรับกลับมาที่ค่าเดิมๆแล้วน่ะครับ

Comment

Working...
                              X