Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมได้ Super Pro 707 USB DAC มาใช้แล้วสุดยอดมาก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

USB SPDIF Output (C-MEDIA) + Standalone DAC CS4398
    ไม่หลุดคำว่าเทพ อิอิ

Comment

Originally posted by akirosspop View Post
      ท่านAero แนะนำสายusbดีๆ ให้ทีครับ
      แบบราคา1-2kก็พอ
      1.) เดี๋ยวเจอเรื่อง Digital อีกอ่ะสิ อิอิ แต่ก็นะ ไม่ขัดศรัทธาแล้วกัน
      2.) นี่ไง http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=192958
      Last edited by Aeromancer; 1 Jun 2008, 19:27:16.

Comment

ซื้อสาย USB มาเส้นละ 900-2000 ใส่แล้วเสียงไม่เปลี่ยนคงช้ำใจน่าดู(คิดในแง่ดีเอามานั่งมองก็สวยดีนะ)

อิ อิ
        Last edited by JO; 1 Jun 2008, 21:38:00.

Comment

Originally posted by JO View Post
          ซื้อสาย USB มาเส้นละ 900-2000 ใส่แล้วเสียงไม่เปลี่ยนคงช้ำใจน่าดู(คิดในแง่ดีเอามานั่งมองก็สวยดีนะ)

อิ อิ
          ถูก พยายามหลอกตัวเอง

Comment

ผมว่าถ้าเปลี่ยนหัวแปลงRCA to Miniที่ไห้มาเป็นแบบดีๆหน่อย หรือเปลี่ยนเป็นสายRCA to Mini ดีๆซักเส้นนึงน่าจะดีกว่านี้อีกไกลนะครับ

แล่วเบรินอินไปกี่ ชม.แล้วครับ ได้ที่แล้วเค้าว่าเสียงดีขึ้นอีก
            ตัวนี้ดังมาพักใย่ๆล่ะ เห็นคนพูดกันเยอะ ไอ้ผมก็ได้แต่มองๆช่วงนี้

แผ่นปริ้นเป็นทองด้วย ไฮโซ อิๆ

Comment

Burn ได้ 20 กว่าชั่วโมงเองครับ ยังไม่ถึง 100 เลย

รู้สึกขึ้นเรื่อยๆว่าเสียงเข้าที่ขึ้นๆไปครับ

ตอนนี้ก็กำลังรอสาย monster ที่สั่งไปมาอยู่ครับ

Comment

Originally posted by เงา View Post
                Burn ได้ 20 กว่าชั่วโมงเองครับ ยังไม่ถึง 100 เลย

รู้สึกขึ้นเรื่อยๆว่าเสียงเข้าที่ขึ้นๆไปครับ

ตอนนี้ก็กำลังรอสาย monster ที่สั่งไปมาอยู่ครับ
                สั่งสายอะไรไปครับ ค่าตัวโหดไหม

Comment

Originally posted by akirosspop View Post
                  สั่งสายอะไรไปครับ ค่าตัวโหดไหม
                  ธรรมดาๆครับ เป็นสายสัญญาณครับ RCA to Mini เพราะอันเก่าเล็กเกินไป น่าจะดีขึ้นเล็กๆ

ส่วนสายลำโพงมันต่อเข้าไปข้างในกับ Sat เปลี่ยนไม่ได้เลย ถึงหมดประกันก็คงเปลี่ยนยาก เพราะลำโพงมันช่องออกสายเล็กมากๆ ยัดสายใหญ่ๆน่าจะไม่เข้า เศร้าเลย

Comment

เอามายืมเสียบกับ C3 หน่อยยยยย ^^

Comment

Originally posted by fungant View Post
                      เอามายืมเสียบกับ C3 หน่อยยยยย ^^
                      ผมจะบอกว่าเอา C3 มายืมเสียบหน่อยมากกว่าครับ

Comment

บอกแล้ว Digital จากคุณ Jo อิอิ < < แต่ที่คุณ Jo พูดเรื่องจริงกับสาย USB เนี่ย
                        แต่ บางทีมันนอกจากคุณภาพมันยังมีเรื่อง ความภูมิใจด้วย เสียงเท่าเดิมแต่สวยขึ้น อิอิ เหมือน Plamo ขยับไม่ได้แต่เท่ห์

Comment

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ fungant อ่านข้อความ

Originally posted by เงา View Post
                          ผมจะบอกว่าเอา C3 มายืมเสียบหน่อยมากกว่าครับ
                          2 ท่านนี้ ผลัดกัน เสียบ คริ คริ ^ ^

Comment

2 ท่านนี้ ผลัดกัน เสียบ คริ คริ ^ ^
                            เสียบข้างหน้า หรือ ข้างหลังเอ่ย อิอิ

Comment

ผมว่าเอ๊ะ คุยกันไปคุยกันมา ชักออกแนว Y แล้ว ทะแม่งๆ

Comment

ลังเลโลเล เอาไรดีเน้อ
                                Super Pro มันยืดหยุ่นกว่าCARAT-HD1V ตรงinput ที่มีมากกว่าUSB
                                C3เสียงมันมาแนวCARAT สงสัยต้องยืมSuper Pro ท่านเงามาเสียบอีกคน
                                Last edited by akirosspop; 2 Jun 2008, 23:41:48.

Comment

Working...
                                X