Announcement

Collapse
No announcement yet.

คุยภูมิใจกับnVIDIAหรือATiครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คุยภูมิใจกับnVIDIAหรือATiครับ

เราจะเอาข้อดีมาให้คิดน่อยหนึง
    nVIDIA:ชอบเป็นผู้นำด้านการเริ่มต้นเช่นSLIเป็นต้นและเป็นโปรดิวให้เกมมากมายเพื่อให้เกมใช้Engine Gamesกราฟิกของเกมนั้นดีขึ้นเท่าตัวเลยครับและก็ออกการรุ้นประหยัดหรือสุดคุ้มเช่น MX,GS,GTเป็นต้นครับ
    ATi:จะเน้นผู้ใช้ระดับสูงนะครับเช่น3Dเป็นต้นการ์ดมีราคาแพงแต่ก็แรงตามราคาและเป็นผู้นำด้านการประมวลผมที่แรงที่สุดในโลกแต่ไม่คอยมีอะไรน่าสนใจมากแต่ป็นผู้ตามที่ดีด้วย

***คุณชอบของอะไร**เพราะอะไร**ตรงไหน***โพสเลยครับ***

เข้าใจอะไรผิดไปบ้างหรือเปล่า

Comment

ตอนนี้nvidiaแรงกว่าไม่ใช่เหรอครับ
      แล้วอีกอย่างATiคงโดนยุบไปแล้วจริงๆ ชิปเซ็ตATiเปลี่ยนเป็นamdหมดแล้ว แต่VGAจะเปลี่ยนด้วยรึเปล่าก็ไม่รู้ แต่ไม่น่ารอด

Comment

เข้าใจไรผิดหรือเปล่าครับ

nVidia ไม่ได้เป็นคนเริ่ม Sli นะครับ หาข้อมูลใหม่ด้วยครับ

Comment

ผมรู้ว่าเป็นของVoodooครับแต่มันคืออดีตส่วนATiนั้นตัวใหม่ในปี2007จะมีชิพกราฟิกที่มีความเร็วในการประมวลผมที2.0Ghzแต่nVIDIAยังไม่ถึง1000Mhzเลย

Comment

ชอบทั้ง2ค่ายแหละครับ ไม่ว่าจะ Nvidia หรือ ATi คิดใว้อีกอย่างดีกว่าว่า สมัยนี้ดีแล้วที่มีการ์ดดีๆให้เราใช้ในราคาไม่แพงมาก ไม่เหมือนเมื่อก่อนถึงจะมีหลายยีห้อแต่ราคานี้มันก็แพงสะเหลือเกิน

Comment

ภูมิใจหรือเปล่าตอบไม่ได้ แต่ใช้ทั้งคู่

Comment

Working...
              X