Announcement

Collapse
No announcement yet.

ข้อบกพร่้องของ Max net มีเยอะไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ข้อบกพร่้องของ Max net มีเยอะไหมครับ

คือว่าผมตัดสินใจติด True 2 m กับ Max Net โปรใหม่ 2m อ่ะครับ ผมอยากรู้ว่่า 2
    ตัวนี้ยี่ห้อไหนใช้ดีกว่ากันครับ เอ่อ. บ้านผมอยู่แถวๆเมืองทองอ่ะครับ ไม่ทราบว่าสัญญาณ
    ของยี่ห้อไหน จะเวิคกว่ากันครับ ขอบคุณครับ

ออก ต่างประเทศไม่ได้เรื่องครับ

Comment

ขอบคุณครับ แต่อยากได้คำแนะนำเยอะกว่านี้อ่าครับ แต่ก้อขอคุณมากครับ

Comment

ผมใช้ maxnet มา 6 เดือนแล้วนะ ไม่มีปัญหาใดๆครับ ถูกด้วย ^^ ส่วนเรื่องความเร็วได้ไม่เต็มเพราะไม่ใช่้ต้นสาย จะมีปัญหา สัญญาณหายตอนฝนตก แค่นัั้นแหละครับ อยู่พิษณุโลกนะ ไม่รู้จังหวัดอื่นมีปัญหาเหมือนผมรึเปล่า ^^

Comment

ทรูสัญญาณนิ่งดีงับ ไม่ค่อยจะดาว์น maintance ก็ไม่บ่อยเท่าไร ส่วน maxnet ไม่เคยใช้ - -"

Comment

จังหวัดผมไม่มีทรู Maxnet เทพสุดละ

Comment

เหนือสิ่งอื่นใดถูกกว่าชาวบ้าน ชุมสายแถวบ้านผมจะดีกว่าคนอื่นล่ะมั้งเรื่องออกนอก
              ส่วนถ้าฝนตกจะเอ๋อนิดๆ น่าจะเป็นปรกติ

Comment

Originally posted by Overclockz View Post
                ออก ต่างประเทศไม่ได้เรื่องครับ
                ผมใช้ Maxnet 1 M (ตอนนี้อัพเป็น 2 M) เข้าเว็บต่างประเทศไม่มีปัญหาใดๆครับ
                ตอนฝนตกความเร็วก็คงที่ไม่มีปัญหาครับ

ปล.ผมอยู่ ราชบุรี

Comment

Originally posted by roman9 View Post
                  ผมใช้ Maxnet 1 M (ตอนนี้อัพเป็น 2 M) เข้าเว็บต่างประเทศไม่มีปัญหาใดๆครับ
                  ตอนฝนตกความเร็วก็คงที่ไม่มีปัญหาครับ

ปล.ผมอยู่ ราชบุรี
                  เหมือนกันครับ ไม่มีปัญหา
                  สัญญาณมีปัญหาบ้างเฉลี่ย 2-3 เดือน/1ครั้ง
                  ตอนนี้เพิ่มเป็น 4M แล้ว

Comment

ไม่ต้องเทียบกับทรูนะัครับผมอยุ่ขอนแก่น
                    TOT เน็ตเน่าเป็นประจำประจำมักมาซ่อมทุก7-15 วันหลังโทรแจ้ง
                    TT&T เน็ตเน่าไม่เน่าแล้วแต่ชุมสาย แต่ของผมนิ่งๆสบายๆที่ 1Mbps ต้นเดือนจะได้ 2Mbps
                    แล้วเวลาเนตเน่าช่างมาไวกว่า TOT 7-15 เท่า

Comment

ของผม นครศร๊ TOT Rayum อย่าไปใช้เลยครับ บริษัท Rayum บริการ Junrai ผมเคยใช้ตอนมีปัญหา
                      ทำหยั่งกับผมเป็นขอทานต้องไปอ้อนวอนให้มาช่วย เน็ตผมไม่ได้เล่นทั้งเดือนสุดท้ายปลายเดือนเก็บเงิน 1000.......

หลังจากนั้นก็ไปใช้ Maxnet ถ้านครศรีนี่ Maxnet เทพสุดแล้วฮะ มีบางคนบอกว่าออกนอกไม่ได้
                      ผมว่าแล้วแต่เว็บ กับ SV นอกอ่ะครับว่าคุณใช้อ่ะไร ออกนอกนี่หลายเว็บผมโหลดได้ 250 kb ครับ
                      ในไทย 450kb ชัวร์ ราคาแค่ 1000 เดียวเอง บริการระดับมืออาชีพ

ตัวอย่างออกนอกก็ youtube ความเร็วโหลด 250kb กดดู youtubeได้ไม่ีมีสะดุดเร่งความเร็วก็ได้ clip อันหนึ่ง
                      ดูไม่ถึง 1ใน5 ก็โหลดเต็ม clip แล้วครับ จะช่วยโปรแกรมช่วยโหลด mv ลงเครื่องก็สบายๆ ครับ

Comment

ผมอยู่พิษณุโลก ใช้ดีครับ ไม่หลุด เน็ตนอกวิ่งดีตลอดสม่ำเสมอ จะเน่าก็ตอนหัวค่ำเป็นส่วนใหญ่

Comment

ลพบุรี ปัจจุบัน 3Mbpsจาก 1.5 ดีครับ แรงดี
                          แต่ถ้าเลือกทรูได้ ทรูก็น่าจะดีกว่านะครับ ท่าน จขกท.

แต่ผมไม่ทราบว่าที่ๆท่านอยู่ จะมีmaxnet ให้บริการไหม เพราะมันเปิดให้เฉพาะ ตจว.

Comment

TT&T ดี สุดละ งัฟ จังหวัดผม ไม่ค่อยมี ปัญหา คับ มี ละมันแก้ ไม่ถึง 12 ขม
                            TOT ถ้า เน่า ที แก้ 3 4 วัน

Comment

MAXNET ดีสุดครับ คอนเฟริม

คอเซนเตอร์ดีมาก 1103

Comment

Working...
                              X