Announcement

Collapse
No announcement yet.

HD3870 นี่ดูหนังดีกว่า HD3650 มากรึป่าวคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HD3870 นี่ดูหนังดีกว่า HD3650 มากรึป่าวคับ

แบบว่าตอนนี้ใช้ HD3650 top อยู่น่ะคับแต่รู้สึกยังไม่ค่อยพอใจ เค้าว่า HD3870 ถ้าดูหนังดีกว่าก็เลยอยากจะรู้ว่าดีกว่ามากหรือเปล่าคับ เพราะตอนนี้รู้สึกสีซีดไปหน่อยอยากจะให้สีจัดขึ้นอีกนิดนึงน่ะคับ (หรือปรับที่ software ได้ไม่รู้) แล้วก็อีกคำถามนะคับ คือว่าเล่นปังย่าอีกเครื่องมันกระตุกนิดหน่อยเห็น cpu มันวิ่ง 100% อยู่ก็เลยคิดว่าจะเปลี่ยน cpu (จาก celeron เป็น pentium4) แต่เค้าแนะนำให้เปลี่ยนการ์ดจอมากกว่าน่ะคับ (ตัวเดิมใช้ GF MX4000) เลยอยากทราบว่าถ้าเปลี่ยนการ์ดจอแล้วโหลดของ cpu มันจะลดลงด้วยเหรอคับ ขอบคุณล่วงหน้าคับ

เสียเงินเปล่าที่จะเปลี่ยน

Comment

ดูหนังไม่ต่างกันเลยจะเห็นผลก็แค่ความแรงตอนเล่นเกมครับ

Comment

ati รุ่นใหม่ทุกตัว ดูหนังไม่ต่างกันเลยอะ ตั้งแต่ตัวเล็กสุด จนตัวใหญสุด ดูหนังเท่ากันหมดความชัดเจน เหนเค้าบอกอ่านมา อิอิ เพราะมันมี avivo ไรเนี่ยแหละง่ะ ใช่ป่าวหว่า แต่ถ้าเล่นเกมจะแรงขึ้นเยอะ ถ้าเทียบกับตัวเก่า แล้วบอร์ด socket อะไรครับรุ่นเก่ารึเปล่า ถ้าจะเปลี่ยนอาจจะต้องเปลี่ยนยกชุดอะครับ เพราะถ้าเปลี่ยน VGA แล้วต้องเปลี่ยนบอร์ดกับ Cpu ด้วยอะ

Comment

อีกคำถามนะคับ คือว่าเล่นปังย่าอีกเครื่องมันกระตุกนิดหน่อยเห็น cpu มันวิ่ง 100% อยู่ก็เลยคิดว่าจะเปลี่ยน cpu (จาก celeron เป็น pentium4) แต่เค้าแนะนำให้เปลี่ยนการ์ดจอมากกว่าน่ะคับ (ตัวเดิมใช้ GF MX4000) เลยอยากทราบว่าถ้าเปลี่ยนการ์ดจอแล้วโหลดของ cpu มันจะลดลงด้วยเหรอคับ ขอบคุณล่วงหน้าคับ
          เปลี่ยน CPU ก่อนดีกว่า GF MX4000 ยังถูไถ สำหรับเกมส์ออนไลน์ได้อยู่นะครับ ปรับต่ำๆเข้าไว้

ส่วน VGA กะ CPU ทำงาน ขึ้นกับกันและกัน ถ้าอัพ VGA CPU ก็เหนื่อยน้อยลงด้วยครับ

Comment

HD3000series ตั่งแต่รุ่นเล็ก ยันรุ่นtop ดูหนังภาพเหมือนกันหมด

Comment

ใช้ X300 กะ E6700 ยังดู 1080p mkv ได้เลย ลื่น เครื่องใหม่เป็น HD3200 ออนบอร์ดมี HDMI ให้ด้วย ราคา 3พันเอง ขับด้วย X2 4400 เหลือเฟือ

เก็บตังค์ไปถมดิกส์ดีกว่า 2TB แร้ว อิอิ

Comment

อ่า... ขอบคุณทุกความเห็นคับ

Comment

Working...
                X