Announcement

Collapse
No announcement yet.

>>>FX GEN2 VISHERA CLUB<<<<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by Tee+...Lek View Post
    กำลังเซ็งๆ กับเจ้า AX760i เต็มทน

ไม่รู้ว่าอะไรกัน ทิ้งไว้โหลด Fifa พี่แกดับอีกละ แต่พอนั่งเฝ้า ไหงไม่เป็นซะงั้น

สงสัยต้องไปคบกับ XFX จริงๆ ซะแระ แต่ก็อีกนั่นแหละเสียดายสาย 24 Pin อิ อิ
    มันเป็น ระบบประหยัดพลังงานของ PSU รึป่าว ไม่มีคนใช้จะปิดเอง

Comment

• รบกวนสอบถามหน่อย

แบบนี้พอใช้ได้ไหม หรือ ต้องปรับแต่ง อะไรเพิ่มอีก

Comment

• AX760i กบั AX760 นี่คนละตัวใช่ไหมครับ

พอดีแอบมองตัวหลังอยู่ ฮี่ฮี่ 760 Plat น่าจะพอเอื้อมถึงสำหรับการเปลี่ยน PSU ใหม่ปลายปีหน้า ของใช้ปัจจุบันอายุครบ 5 ปี

Comment

• ขัดจังหวะนิด ใครไม่รู้จักมั่งนิ
          เวิร็ลเรคคอร็ด กับ FX 8350 ๑8.7GHZ
          BORKED

Comment

• Originally posted by VanGuarD View Post
            AX760i กบั AX760 นี่คนละตัวใช่ไหมครับ

พอดีแอบมองตัวหลังอยู่ ฮี่ฮี่ 760 Plat น่าจะพอเอื้อมถึงสำหรับการเปลี่ยน PSU ใหม่ปลายปีหน้า ของใช้ปัจจุบันอายุครบ 5 ปี
            \

คนละตัวครับ

AXi เป็น OEM ของ Flextronic ส่วน AX เป็น OEM ของ Seasonic ครับ

Comment

• Originally posted by micronz View Post
              ขัดจังหวะนิด ใครไม่รู้จักมั่งนิ
              เวิร็ลเรคคอร็ด กับ FX 8350 ๑8.7GHZ
              BORKED
              โหดไปไหนนี่ อิ อิ

ผมดู Youtube ของฝรั่งหลายๆ คนที่ดังๆ พวก Tek, Jay2Cent ก็บอกเป็นเสียงเดียวกันว่า ถ้าเอาคุ้มราคานี่ FX8xxx เลย ราคาถูกกว่า i5 แต่ประสิทธิภาพคุ้มค่าจริงๆ โดยเฉพาะ Multitasking หรือ Gamer ที่อยาก Stream ด้วยละก็ แจ่ม

Comment

• Originally posted by Tee+...Lek View Post
                โหดไปไหนนี่ อิ อิ

ผมดู Youtube ของฝรั่งหลายๆ คนที่ดังๆ พวก Tek, Jay2Cent ก็บอกเป็นเสียงเดียวกันว่า ถ้าเอาคุ้มราคานี่ FX8xxx เลย ราคาถูกกว่า i5 แต่ประสิทธิภาพคุ้มค่าจริงๆ โดยเฉพาะ Multitasking หรือ Gamer ที่อยาก Stream ด้วยละก็ แจ่ม
                ลองไปบอกแบบนี้กับฝั่งโน้นสิ โดนถล่มมาด้วยก๊าฟๆๆๆๆๆ ยาวไป2หน้าแน่ๆ

Comment

• Originally posted by MooNoiOCZ View Post
                  ลองไปบอกแบบนี้กับฝั่งโน้นสิ โดนถล่มมาด้วยก๊าฟๆๆๆๆๆ ยาวไป2หน้าแน่ๆ
                  ไม่ใช่แค่ฝั่งโน้นหรอกครับ ฝรั่งเอง พอวีดีโอออกมา ก็โดนถล่มซะไม่มีดี ดีที่ว่า คนที่ว่ามานี่ เค้ามีเครดิตดี มีคนรู้จักเยอะ เค้าก็ช่วยๆ กันจัดการได้

ขนาด Linus เมื่อเร็วๆ นี้ทำวีดีโอเรื่องคอมที่เล่น 4k เกมส์ได้ เค้าก็เน้นว่าเกมส์ธรรมดา ไม่ใช่เกมส์กินสเปคอย่างที่รู้ๆ กัน ก็โดนไปนิดหน่อยเลย

แต่สุดท้าย พวกเค้าก็ขยับไปเล่น X99 นะครับ ไม่ใช่เพราะอะไร เพราะ Extreme Edition มันแจ่มจริงๆ เวลา Render ทีไฟล์ Video 20 นาที พี่แกเล่นทำเสร็จใน 5 นาที แต่ก็นะ CPU ตัวละหลายหมื่น ถ้าทำได้เท่ากับ CPU หลักหลายพัน มันคงขายไม่ออก
                  Last edited by Tee+...Lek; 30 Dec 2014, 09:57:19.

Comment

• LinX เทสยังไงครับ
                    ผมโหลดเวอร์ชั่น 0.6.5 มาลองเทส
                    แต่กดแล้วไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย ผ่านไปครึ่งชั่วโมงแล้วยังนิ่งครับ

เป็น win 8.1 64 bit ครับ
                    fx-6300

Comment

• Originally posted by micronz View Post
                      ขัดจังหวะนิด ใครไม่รู้จักมั่งนิ
                      BORKED
                      เอาไว้มีโรงงานไฟฟ้านิวเคลียร์ก่อนแล้วค่อยคิดทำแบบนี้

Originally posted by Tee+...Lek View Post
                      \

คนละตัวครับ

AXi เป็น OEM ของ Flextronic ส่วน AX เป็น OEM ของ Seasonic ครับ
                      ขอบคุณครับ มาจาก seasonic งั้นเอา ax760 ราคาไล่ๆ กันได้ประกันเยอะกว่าสองปี

Comment

• ประเทศไทย มันชาวโลกสวยเยอะ ครับ รอชาติหน้าเลย พม่า เวียดนามมีก่อนแน่นอน

ขออภัยนะครับไม่ได้เจตนาว่าใครในนี้เลยนะ ครัช
                        คือจิงๆๆไม่ต้องเยอะ เหมือน ประเทศอื่น สัก สาม โรงพอแล้วครับ ภาคกลาง ภาคใต้ ภาคเหนือ อีสานไม่ต้อง อ้าวกรรม ลำเอียงและ 555

กลาง ใต้ มันกินไฟดูอยู่แล้วครับ รู้ๆๆกัน อิอิ

Comment

• Originally posted by ZEII View Post
                          LinX เทสยังไงครับ
                          ผมโหลดเวอร์ชั่น 0.6.5 มาลองเทสแต่กดแล้วไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย ผ่านไปครึ่งชั่วโมงแล้วยังนิ่งครับ
                          เป็น win 8.1 64 bit ครับ
                          fx-6300
                          - ที่ไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยน่ะ เพราะมันเกิดขึ้นไปแล้ว เช่น จะแจ้งอยู่ในแถบแสดงผลแปลเป็นไทยได้ว่า "เสร็จโดยปราศจากการผิดพลาด" ท่านอาจจะไม่ได้สังเกตุเห็นก็เป็นได้
                          - ซึ่งผมก็เคยจอบาง 2-3 ครั้ง เหตุน่าจะมาจากการ OC ที่ไม่ดีพอ ต้องปรับแต่งใหม่ ก็จะเห็นการแสดงผลในแถบได้ตามปกติ แต่จะ error หรือไม่ ก็แล้วแต่ที่ทำการปรับแต่งไว้ ครับ

Comment

ประเทศไทย มันชาวโลกสวยเยอะ ครับ รอชาติหน้าเลย พม่า เวียดนามมีก่อนแน่นอน

ขออภัยนะครับไม่ได้เจตนาว่าใครในนี้เลยนะ ครัช
                            คือจิงๆๆไม่ต้องเยอะ เหมือน ประเทศอื่น สัก สาม โรงพอแล้วครับ ภาคกลาง ภาคใต้ ภาคเหนือ อีสานไม่ต้อง อ้าวกรรม ลำเอียงและ 555

กลาง ใต้ มันกินไฟดูอยู่แล้วครับ รู้ๆๆกัน อิอิ
                            ถูกต้องคร๊าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ
                            กลัวว่าแผนดินไหวแล้วโรงงานไฟฟ้าจะระเบิด พ่อคุณแม่คุณเอ้ย กว่ามันจะระเบิดทันต้องไหวกี่ลิตเตอร์ ถ้าไทยไหว ที 8.5 ลิตเตอร์ นี่ไอ้พวกประเทศวงแหวนไฟนี่ 15 ลิตเตอร์เลยนะ ถ้าถึงขนาดนั้นมันก็ตายกันยกโลกแล้ว กลัวอะไร

Comment

• พูดถึงแผ่นดินไหว ผมขอพูดต่ออีกหน่อยละกัน
                              ผมมีสมมุติฐานอยู่อย่างนึง ผมว่าแผ่นดินไหวที่ไหวแรงขึ้นๆ และถี่มากขึ้น มันเกิดจากมนุษย์เรานี่แหละคนทำ
                              คิดง่ายๆไม่ต้องลงละเอียด ใน 1 วัน ทั่วทั้งโลกตอกเสาเข็มกี่ครั้งกี่ต้น แคคิดว่าเอาแรงพวกนี่ทั้งหมดมารวมกันแล้ว ตอกไปที่พื้นโลกแค่ ทีเดียวนี่ ผมว่ารู้เรื่องเลยนะ จะบอกแผ่นดินไหวเป็นเรื่องธรรมชาติผมว่ามันไม่ใช่ซะทีเดียว

Comment

• อ้าว นึกว่ายิงระเบิดนิวเคลียร์ใส่รอยเลื่อนก้นทะเลอะไรงี้ซะอีก

//โทดๆๆๆ ผมเมาช่วงนี้เมาทั้งวี่ทั้งวัน

Comment

Working...
                                X