Announcement

Collapse
No announcement yet.

Macprooooooo *^^*

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Macprooooooo *^^*

mainboard ของ macpro มันใส่การ์ดจอด้ายยเเค่ 3 รุ่นหรออคับ

ATI Radeon HD 2600 XT with 256MB of GDDR3 memory and two dual-link DVI ports

NVIDIA GeForce 8800 GT with 512MB of GDDR3 memory and two dual-link DVI ports

NVIDIA Quadro FX 5600 with 1.5GB of GDDR3 memory, two dual-link DVI ports, and one stereo 3D port

เเร้วถ้าเอาตัว 3870 . 3870x2 , 8800gtx เเระอื่อออ...มาใส้จ่ะด้ายยมั้ยยคับ???

^____________^

อื่ออเเร้วสลอตใสการ์ดจอนี้มีประมานกี่เเถวอ่าคับถึง 4 มั้ยยยคับ

Comment

อีกนิสสน่ะคับตัว cpu ที่ตอนเเรกเค้าให้มา 8 core เเร้วเราเอาเเค่ 4 core เเร้วไปอัพเอาเองอีก 4 จ่ะด้ายยมั้ยยคับ

Comment

ไม่แน่นใจนะครับหาผู้รู้มาตอบดีกว่าตอบไปเดี่ยวผิด...อิอิ..

Comment

อิอิ มีผู้รู้ทั่นใดมาเเนะนำมั่งงคับ ^_________^

Comment

เออ ตัวแมคจะใช้ EFIในการทำงานแทนไบออสนะครับ ดังนั้น การ์ดจอของแมค จะเป็นรุ่นพิเศษ ที่ทำขึ้นใช้ในEFIได้
            มันก็มีวิธีแฟลชไบออสการ์ดจอของพีซีนะครับ แต่ มันก็ยังไม่แพร่หลายและไม่รับประกันว่าจะได้ 100เปอร์เซ็นต์

ส่วนซีพียู แมคมันใช้ ซีออน ควอตคอร์2ตัว แล้วคุณจะไปสั่งที่ไหนมาใส่ละครับ ยุ่งยากนะครับกะรหัสนี้
            สล๊อตการ์ดจอ ลืมว่าใส่ได้กี่ตัว ลืม

Comment

การ์ดจอใส่ได้ 4 แถว แต่ เป้นการเพิ่ม multi GPU เฉยๆ ไม่ได้เป้น SLI CF อะไรแต่อย่างใด พูดง่ายๆคือใช้แค่เพื่อต่อหลายจอแล้วให้ประมวลผลแยกกันไปเลย ไม่ต้องมารับภาระอยู่ที่การ์ดเดียวหลายจอ

การ์ดจอของใครของมัน mac หรือ pc ใช้ร่วมกันไม่ได้ firmware ไม่เหมือนกัน สำหรับ macpro ก็ใส่ได้ 3 รุ่นนั้น เอาของรุ่นเก่ามาใส่ก็ได้ ก็จะมี GF 73GT ,X1900XTX ,QD FX1400 แต่ไม่รู้ว่าเค้าจะรับสั่งแยกรึเปล่า

แล้วก็เปลี่ยนการใช้ภาษาให้มันเป็นคนไทยหน่อยครับ

Comment

เเล้วววถ้าเอามาใช่งานนี้จ่ะคุ่มมั้ยคับใช่ระยะยาววเพราะตอนนี้เล็งตัว imac 24" อยู่มันราคาประมาน 79900 ผมคิดว่าถ้าเพิ่มอีก 20000 ไปเอา macpro พร้อมจอจ่ะดีมั้ยย(เอาเข้าจากนอกก)

เเต่กลัวไม่คุ่มคับช่วยยเเนะนำด้วยยน่ะ
                ^^

Comment

ถามอีกนิดน่ะคับ

ถ้าผมจ่ะซื้อของใน ebay นี้จ่ะดีมั้ยคับ มือออสอง

Comment

Originally posted by roombug View Post
                    เเล้วววถ้าเอามาใช่งานนี้จ่ะคุ่มมั้ยคับใช่ระยะยาววเพราะตอนนี้เล็งตัว imac 24" อยู่มันราคาประมาน 79900 ผมคิดว่าถ้าเพิ่มอีก 20000 ไปเอา macpro พร้อมจอจ่ะดีมั้ยย(เอาเข้าจากนอกก)

เเต่กลัวไม่คุ่มคับช่วยยเเนะนำด้วยยน่ะ
                    ^^

จะเอามาใช้งานอะไรหล่ะครับ imac กับ macpro มันคนละกลุ่มเป้าหมายเลยครับ

Originally posted by roombug View Post
                    ถามอีกนิดน่ะคับ

ถ้าผมจ่ะซื้อของใน ebay นี้จ่ะดีมั้ยคับ มือออสอง
                    มือสอง ก็ยังโอเค

แต่ ebay กับของน้ำหนัก 20 โล คงไม่ดีมั้งครับ

Comment

อ๋อองั้นน macpro ก็อาจจ่ะเกินไปอ่ะคับผมใช้เเค่

สร้าง Application ทางคอมพิวเตอร์เพื่อช่วยสนับสนุน ในการแก้ปัญหาผลกระทบต่างๆที่เกิดขึ้น
                      กับ สิ่งแวดล้อม และโลกของเรา วิศวกรรมสำรวจอาจเป็นทางเลือกหนึ่งโดยทาง ภาควิชาวิศวกรรมสำรวจจะจัด
                      การเรียน การสอนในรายวิชาต่างๆ ซึ่งจะครอบคลุมถึงเรื่องเกี่ยวกับ งานรังวัดทั่วไป, งานสำรวจด้วยภาพถ่าย
                      การสำรวจจากระยะไกล, การแผนที่, งานยีออเดซี และ ระบบสารสนเทศภูมิศาสตร์ เเร้วก็ออกเเบบนิสหน่อยคับ

ใน ebay ผมก่ะจ่ะสั่งเเร้วส่งให้อาคับเค้าอยู่ที่ usa เเร้วจ่ะให้เค้าส่งมาอีกที่จ่ะเวดมั้ยย

Comment

อ๋อองั้นน macpro ก็อาจจ่ะเกินไปอ่ะคับผมใช้เเค่

สร้าง Application ทางคอมพิวเตอร์เพื่อช่วยสนับสนุน ในการแก้ปัญหาผลกระทบต่างๆที่เกิดขึ้น
                        กับ สิ่งแวดล้อม และโลกของเรา วิศวกรรมสำรวจอาจเป็นทางเลือกหนึ่งโดยทาง ภาควิชาวิศวกรรมสำรวจจะจัด
                        การเรียน การสอนในรายวิชาต่างๆ ซึ่งจะครอบคลุมถึงเรื่องเกี่ยวกับ งานรังวัดทั่วไป, งานสำรวจด้วยภาพถ่าย
                        การสำรวจจากระยะไกล, การแผนที่, งานยีออเดซี และ ระบบสารสนเทศภูมิศาสตร์ เเร้วก็ออกเเบบนิสหน่อยคับ

ใน ebay ผมก่ะจ่ะสั่งเเร้วส่งให้อาคับเค้าอยู่ที่ usa เเร้วจ่ะให้เค้าส่งมาอีกที่จ่ะเวดมั้ยย
                        งานระดับนี้ imac คุ้มกว่าครับ ไม่เปลืองไฟด้วย อิอิ

ส่วน จะสั่ง ebay นั้นไม่ค่อยแนะนำเท่าไร ซื้อที่ istudio ในประเทศก็ได้ครับ เพราะรู้สึกว่า imac มันไม่ประกัน worldwide แล้ว (มีแต่พวก portable device อย่างเดียว)

Comment

อ่านละเหนื่อยแทน - -'

Comment

อ๋ออ ถ้าเปน macpro ก็ไม่เเนะนำหรอออคับ >______<

ผมไปเห็นมาตัวนึงถูกมากกประมาน 50000 กว่าๆเอง

>>>http://cgi.ebay.com/MacPro-2-66QX-73...QQcmdZViewItem

Comment

ส่วนซีพียู แมคมันใช้ ซีออน ควอตคอร์2ตัว แล้วคุณจะไปสั่งที่ไหนมาใส่ละครับ ยุ่งยากนะครับกะรหัสนี้
                              สล๊อตการ์ดจอ ลืมว่าใส่ได้กี่ตัว ลืม
                              ผม งง อ่าคับเเร้ว intel xeon มันก็มีขายเเยกไม่ใช่หรออคับสั่งมา 4 ก่อนเเร้วค่อยไปซื้อมาใสเองอีก 4 ไม่ได้หรออคับ.....?? ^^

Comment

Working...
                              X