Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามโง่ๆ นิดนึงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามโง่ๆ นิดนึงครับ

1 จะซื้อจอ lcd ไว้ทำงาน+เล่นเกม
    ต้องซื้อจอที่มี คอนทราส มาก รึ น้อยครับ

2 ช่วยแนะนำด้วย ยี่ห้อ รุ่น ด้วยนะครับ
    ไม่ค่อยได้ติดตามพวก hw นานแล้ว
    (19'n wide)

3 จอเดิม crt ยี่ห้อ sum..thing มันเหลืองทั้งจอ
    ถ้าซ่อมแพงไหมครับ

4 แรม nb ถ้าผมไปติดเพิ่ม (เดิม1g จะ+1g)
    จะทำให้กินไฟแล้วแบหมดเร็วด้วยไหมครับ
    เห็นมันถูกดีครับ

ปล.ขอบคุณทุก ความเห็น และ คำตอบ นะครับ
    ปล2. BQ S41 ใช้ดีมาก ไม่เกเร แต่ติดที่สีส้มของจอน่ะครับ
    มันประหลาดๆ เด่นๆ บอกไม่ถูกครับ
    วันก่อนเห็นราคา กะ spec S41 ตัวท๊อป งง เลยครับ
    ของผม S41 310 ซื้อตอนออกใหม่ๆ

1. ถ้าทำงานส่วนไหญ่ก้อไม่จำเป็นหรอกครับ เอาธรรมดาๆ ก้อพอ
    2. Acer LG Sumsung ก้อได้นครับ
    3. อันนี้ ไม่รู้เหมือนกัน ต้องลองยกไปถามร้านดู
    4. NB ไม่เคย เล่นครับ แต่คิดว่า คงไม่เกี่ยวกะแบทหมดเร็ว

Comment

1 จะซื้อจอ lcd ไว้ทำงาน+เล่นเกม
      ต้องซื้อจอที่มี คอนทราส มาก รึ น้อยครับ
      >> คอนทราสมากก็ดีครับขาวกับดำจะแตกต่างกันดี

2 ช่วยแนะนำด้วย ยี่ห้อ รุ่น ด้วยนะครับ
      ไม่ค่อยได้ติดตามพวก hw นานแล้ว
      (19'n wide)
      >> ข้อนี้ผมไม่รุ้ ไปดูตามร้านเอาเลยครับ เน้นดูซัมซุงนะ แจ่มดี

3 จอเดิม crt ยี่ห้อ sum..thing มันเหลืองทั้งจอ
      ถ้าซ่อมแพงไหมครับ
      >> เคยเอาจอMAGอาการจอเหลืองไปร้านซ่อมทีวี 300.-หายเลย

4 แรม nb ถ้าผมไปติดเพิ่ม (เดิม1g จะ+1g)
      จะทำให้กินไฟแล้วแบหมดเร็วด้วยไหมครับ
      เห็นมันถูกดีครับ
      >> กินเพิ่มมานิดหน่อยครับ

Comment

Working...
      X