Announcement

Collapse
No announcement yet.

Inspire T6060 มีปัญหาคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Inspire T6060 มีปัญหาคับ

รบกวนถามผู้รู้คับ
    ใช้ลำโพง Inspire T6060 ครับ เวลาเปิดเพลงฟังบางทีก็ดัง บางทีก็เบาไปเฉยๆเลยครับ ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไร และจะแก้ไขได้หรือป่าวคับ หมดประกันไปแล้วนะคับ และพอมีวิธีโมลำโพงตัวนี้ให้เสียงดีขึ้นได้ป่าวครับ ขอบคุณมากครับ

ลองเอาไปติดเครื่องอื่นดูครับว่าเป็นหรือเปล่า ถ้าเป็นอาจเป็นซาร์ดการ์ด ไม่เป็นเอาไปซ่อมครับ..!!(ที่อมรเซียร์เลย)

Comment

Originally posted by sc View Post
      ลองเอาไปติดเครื่องอื่นดูครับว่าเป็นหรือเปล่า ถ้าเป็นอาจเป็นซาร์ดการ์ด ไม่เป็นเอาไปซ่อมครับ..!!(ที่อมรเซียร์เลย)
      เดิมT6060+onboardครับไม่ได้ใช้sound ลองเอาไปต่อกะnotebook ดูก็ยังไม่หายนะครับ

ตอนนี้ใช้ altect MX5021 ต่อ on board ตามเดิมเสียงก็ดังดีปกติคับ เลยคิดว่าเป็นที่ลำโพงตัวเก่านะคับ

ผมอยู่ต่างจังหวัดครับไม่รู้จะพาไปซ่อมที่ไหน T_T ช่วยทีครับ พี่น้อง...

Comment

เงียบจัง!

Comment

ไม่เคยเจอเหมือนกันอ่ะครับ

Comment

Originally posted by vrthestar View Post
            ไม่เคยเจอเหมือนกันอ่ะครับ

ไม่เป็นไรครับ...

Comment

Working...
            X