Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอ่อ GRID อ่ะ มีใครใช้คีย์บอร์ดเล่น มั่งป่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมใช้คีย์บอร์ด
    เปลี่ยนเลี้ยวซ้าย-ขวา เป็น A-D
    เบรคมือเป็น E
    แค่นี้ ต้องใช้สองมือช่วยกันเลี้ยวครับ ไม่งั้นเอาไม่ทัน
    ตอนนี้ อยู่ที่ Japan.....1 ครับ Drift อย่างมันเลย

SILVIA S15 ยาวไป
    Last edited by sanitkku; 2 Jun 2008, 14:07:52.

Comment

เทียบกับ Forza Motorsport 2 เป็นไงบ้าง ใครเล่นแล้วทั้งสองเกมส์ ช่วยวิจารย์หน่อยจ๊ะ....

Comment

ขับเฉลงพื้นหญ้าเป็นหมุน กว่าจะออกตัวได้ หมดไปหลายวิ ตามไม่ทัน อิอิ

Comment

Originally posted by jarzabrike View Post
          ผมก็ใช้ แต่เปลี่ยนจากปุ่มลูกศรเป็น w,s,a,d(เร่ง,ถอย,ซ้าย,ขวา) อ่ะ
          ปล.เกมส์นี่ขับยากได้ใจเหมือนกัน มีเงินเก็บ1แสนกว่าแหละเดียวจะไปซื่อSupraในEbay 555

ผมล่อไป 3 ล้านแล้ว

Comment

บังคับยากมากๆๆๆๆ สงสัยยังเราไม่ชิน
            ว่าแล้วก็ไปฝึกต่อดีกว่า

Comment

เล่นภาพแบบเห็นพวงมาลัยรถนี้ได้อรรถรสในการขับรถมากเลยทีเดียว ขณะเล่น กด C เปลี่ยนมุมมองในการขับรถขับสำหรับท่านที่ยังไม่รู้นะครับ

Comment

เกลียดโหมดที่ให้แข่งแบบสนามอ่ะ ขับตามมันไม่ทันเลยลงทรายหมุนติ้วๆๆๆๆ

Comment

อยากเล่น รอ เงินซื้อแผ่น คร้าบ อิอิ

ภาพงามได้ใจ

Comment

จอยผมสั่นตลอด.....chillstream

ไม่ได้สั่นเพราะเกมส์นี่หว่า 555+

Comment

Originally posted by sakunphot View Post
                      อยากเล่น รอ เงินซื้อแผ่น คร้าบ อิอิ

ภาพงามได้ใจ
                      บิทเลยคร้าบบบ

Comment

เล่นแบบ ออนไลร์ กับครับฮาม๊ากๆ

Comment

ขับแข่งกะฝรั่ง เวลาดิฟนี่โห่ชนกันไปคนละทางเลย

Comment

เล่นแล้ว เกมนี้ ผมเล่นคีย์บอด ถนัดกว่ามากๆๆครับ
                            จอย ตั้งแต่PS1 ผมไม่เคยแตะจอยเลย(นอกจาก PES2008)
                            ตอนแรก เห็นเค้าบอกบังคับยากๆ ต้องใช้จอยเล่น
                            เออเล่นจอยก็ได้วะ
                            แต่พอเล่นจอย ทำไมมันบังคับยากจังฟะ
                            พอเปลี่ยนมาเล่นคีย์บอดเท่านั้นแหละ โหย ง่ายอย่าบอกใคร

สรุป ส่วนตัวผม ผมชอบใช้คีย์บอด เพราะถนัดมากกว่าจอยครับ
                            ผมใช่จอยเล่นนี่ ขับรถ เอ๋อไปเลย

Comment

ผมก็เริ่มชินกับคีย์บอร์ดละคับ

ระบบการเลี้ยว คนละเรื่องกับ NFS เลย สงสัยจะชินกับ NFS มากไป

แต่ระบบการบังคับรถของ GRID ผมว่าดีมากๆๆ เหมือนจริงมาก

NFS งานเข้า 55+

Comment

ผมก็ไม่ถนัดจอย แต่ถ้าเป็นจอยพวงมาลัยนี่คงจะมันแต่ไม่มีตังซื่อ

Comment

Working...
                                X