Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องdead pixel คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องdead pixel คับ

จะถามว่าถ้า้เจอ dead pixel ในจอมันจะขยายลามไหมครับ แบบว่ามีจุดเดียว แล้ว เพิ่มทีละนิดๆ อ่ะคับ

จนจอเสียอ่ะ จะมีโอกาสแบบนี้ไหมคับ

มีครับแต่ไม่ถึงกับจอเสีย แต่มันจะมองไม่เห็นภาพไรเลยเลยถ้าเยอะนะจะเห็นแต่จุดๆอย่างเดียว

Comment

Originally posted by saksith View Post
      มีครับแต่ไม่ถึงกับจอเสีย แต่มันจะมองไม่เห็นภาพไรเลยเลยถ้าเยอะนะจะเห็นแต่จุดๆอย่างเดียว
      จุดมันจะลุกลามไหมคับ ถ้าสมมุติว่ามีอยู่ตรงจอ 1 จุดอ่ะคับ

Comment

บอกตรง ๆ เลยนะครับว่า จอ Notebook ทั่วไปไม่มีลาม แน่นอนฟังธง

แต่อาจจะเกิด dead pixel ในตำแหน่งอื่น

เค้าถึงได้แคลมยากไงครับว่าต้อง 4 จุดก่อนะถึงจะแคลมได้

เพราะใน Acer เค้า วิเคาะห์ออกมาเลยว่า จอ LCD Notebook ไม่ว่าจะยี่ห้ออะไร ก้อลามอย่างแน่นอน

แต่อาจจะเกิด dead pixel ในตำแหน่งอื่น ครับ

Comment

Originally posted by vampires101 View Post
          บอกตรง ๆ เลยนะครับว่า จอ Notebook ทั่วไปไม่มีลาม แน่นอนฟังธง

แต่อาจจะเกิด dead pixel ในตำแหน่งอื่น

เค้าถึงได้แคลมยากไงครับว่าต้อง 4 จุดก่อนะถึงจะแคลมได้

เพราะใน Acer เค้า วิเคาะห์ออกมาเลยว่า จอ LCD Notebook ไม่ว่าจะยี่ห้ออะไร ก้อลามอย่างแน่นอน

แต่อาจจะเกิด dead pixel ในตำแหน่งอื่น ครับ
          ถ้าจอโน๊ตบุคมี dead pixel อยู่ จะไปเกิดในจุดอื่นใช่ไหมครับ แต่ถ้าจอโน๊ตบุคไม่มี dead pixel ก็ไม่มีโอกาสที่จะเกิด dead pixel ใช่ไหมครับ

Comment

Working...
          X