Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD 4600 Daul-core + 8500 GT DDR3

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AMD 4600 Daul-core + 8500 GT DDR3

ใคร ใช้ ตัวนี้ มีปัญหาแบบผมหรือเปล่าครับ เพิ่งอัพคอมมาใหม่ๆ ไม่ค่อยรู้เรื่องอะไรมาก

อาการก็คือตอนเล่นเกมส์ (ผมเล่นเกมส์ Lineage2 อยู่ ) ยอมรับว่าเล่นลื่นมากๆ ปรับภาพค่าทุกอย่าง ฟู หมด ภาพออกมา สวยมาก และลื่น ไม่แลคอะไรเลย แต่ มีปัญหา อยู่อย่างหนึง
    คือเวลาเล่นไป นานๆ จะเกิดอาการภาพล้มครับ

เอารูปมาลงให้ดูดด้วย

ภาพแค่ในเกมส์นะครับไม่ช่ายภาพทั้ง จอ

ยังไงก็ช่วยวิเคราะห์ หาสาเหตุ ช่วยผมด้วยนะครับ

เป็นอีกแล้วครับ นี่ตัวที่ สองแล้ว ไม่รู้ว่า window จะเกี่ยวไหม?ครับ ผมใช้วินโดร์ XP version 2002 service Pack 2 ไม่เข้าใจ จิงๆ

สแป๊กคอมผม CPU AMD Athlon64x2 4600
    m/B ASROCK ALIVENF7G-FULL HD Shipset NVIDIA
    VGA GIGABYTE PCI-E GF8500GT 256 MB DDR3
    RAM DDR2 2 G
    ช่วยกันวิเคราะห์ด้วยครับ
    Last edited by nookonline; 3 Jun 2008, 00:54:16.

การ์ดจอร้อนรึเปล่าครับ ?

Comment

ถ้าการ์ดไม่ร้อน
      ลองเปลี่ยนไดร์ฟเวอร์การ์ดจอดูครับ ที่มากับแผ่นไม่ค่อยดี บางที beta ยังมีเลย

http://www.nvidia.com

Comment

ตามข้างบน ^__^ (ตอบกันไปหมดละ)

Comment

ไดเวอร์ เปลี่ยนแล้วครับ การ์ด จอ ร้อน ตอนนี้เอาพัดลมเป่า อยู่ก็ยัง เป็นเหมือนเดิม ครับ

Comment

Originally posted by nookonline View Post
            ไดเวอร์ เปลี่ยนแล้วครับ การ์ด จอ ร้อน ตอนนี้เอาพัดลมเป่า อยู่ก็ยัง เป็นเหมือนเดิม ครับ
            รบกวนเช็คกับเกมส์อื่น หรือไม่ก็ โปรแกรม 3D Mark น่ะครับ

เผื่อล้มตามๆกัน (แต่ถ้าการ์ดจอร้อน มันจะเป็นอีกแบบ แสงเงาจะต้องขึ้นเส้นดำๆ ทับ! เป็นแนวยาว Vector ไปยังตัวละคร)

Comment

ถ้าtest ไงไม่หาย ก็เคลมโลด ท่าน

Comment

เกมส์ อื่นก็เป็นครับผม ลองมาแล้ว Rohan เป็นแบบเดียวกันเดี๊ยะ เลย

Comment

เอาละครับ
                  ท่านลองถอดการ์ดจอออกไปเลย แล้วไปใช้ออนบอร์ด 7050PVแทนไปก่อน ดูว่าเกิดปัญหามั้ย ถ้าไม่เกิด แสดงว่าการ์ดมีปัญหา เอาไปเคลมเลยครับ

Comment

Originally posted by Zepherous View Post
                    เอาละครับ
                    ท่านลองถอดการ์ดจอออกไปเลย แล้วไปใช้ออนบอร์ด 7050PVแทนไปก่อน ดูว่าเกิดปัญหามั้ย ถ้าไม่เกิด แสดงว่าการ์ดมีปัญหา เอาไปเคลมเลยครับ
                    ลองใช้แล้วการ์ดออนบอร์ดไม่มีปัญหาครับ ตอนนี้ก็ไปเคลมของมาแล้วรอดูอาการ อยู่ครับ

ขอบคุณที่แน่นำมาด้วย นะครับ ทุกๆท่านเลย

Comment

เป็นอีกแล้วครับ นี่ตัวที่ สองแล้ว ไม่รู้ว่า window จะเกี่ยวไหม?ครับ ผมใช้วินโดร์ XP version 2002 service Pack 2 ไม่เข้าใจ จิงๆ

สแป๊กคอมผม CPU AMD Athlon64x2 4600
                      m/B ASROCK ALIVENF7G-FULL HD Shipset NVIDIA
                      VGA GIGABYTE PCI-E GF8500GT 256 MB DDR3
                      RAM DDR2 2 G
                      ช่วยกันวิเคราะห์ด้วยครับ

Comment

เจ้าตัว 8500gt นี่มันทะเลทรายซาฮาร่าเลยนะครับ เอาไปขาย สอย 8600 ดีกว่าไหม เย็นกว่าแรงกว่า
                        ไม่งั้น แนะนำ HD 3650 512 DD3 Xtream ราคา 3000 ไม่เกินนี้

Comment

Working...
                        X