Announcement

Collapse
No announcement yet.

เป็นช่างแท้ๆแต่ไม่ถนัดเรื่องเกม - -" 9000 ไม่รวมจอ (Crysis พอเล่นได้) จัดให้ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เป็นช่างแท้ๆแต่ไม่ถนัดเรื่องเกม - -" 9000 ไม่รวมจอ (Crysis พอเล่นได้) จัดให้ทีครับ

ตามนั้น เพราะถ้าผมจัดก็จะประหยัดกว่านี้ - -*
    ส่วนตัวไม่ชอบเล่นเกมครับ แต่จะซื้อให้แฟน ก็เลยไม่รู้ว่าสเปค 9000 บาท.อย่างไรจึงจะพอ

เอาแบบว่าเล่น ไครซิส โหมด 800*600 พอถูๆไถๆ
    และเกมออนไลน์แบบลื่นๆ

ปล.แฟนมันจะเอาไปเล่นเดอะซิมเป็ฯหลัก และเกมแรงๆอย่างไครซิสเป็นรอง ครับ
    ขอบคุณครับ

ปล. ขออินเทลนะครับ อิอิ เพราะครอบครัวผมไม่คบ AMD

Originally posted by Panda_Master View Post
    ตามนั้น เพราะถ้าผมจัดก็จะประหยัดกว่านี้ - -*
    ส่วนตัวไม่ชอบเล่นเกมครับ แต่จะซื้อให้แฟน ก็เลยไม่รู้ว่าสเปค 9000 บาท.อย่างไรจึงจะพอ

เอาแบบว่าเล่น ไครซิส โหมด 800*600 พอถูๆไถๆ
    และเกมออนไลน์แบบลื่นๆ

ปล.แฟนมันจะเอาไปเล่นเดอะซิมเป็ฯหลัก และเกมแรงๆอย่างไครซิสเป็นรอง ครับ
    ขอบคุณครับ

ปล. ขออินเทลนะครับ อิอิ เพราะครอบครัวผมไม่คบ AMD

ผมว่าถ้าท่านไม่ชอบ หรือไม่คบ อะไรก็ไม่น่าจะพิมพ์ออกมานะครับ
    เดี๋ยวโดนอำนาจมืดเสียก่อน

ไม่รวมจอ
    เพิ่มอีกนิด

CPU : E2200 2.2GHZ L2 1MB__________2,640 ฿
    MOBO : Asrock Wolfdale D667 R.3__________1,400 ฿
    RAM : Apacer 2G/800__________1,400 ฿
    GPU : Spark 7300GT Maxx __________1,620 ฿
    HD : Western Digital 250GB 8MB__________1,580 ฿
    PSU : On Case450w
    DVD RW : ASUS DVD-RW 20x [2014S1T] /Sata /Lightscribe__________800 ฿
    Case : PLENTY FC-FR09A-KY With PSU 450W__________1,390 ฿

Total = 10,830 ฿

ปล. สุดๆแล้ว Crysis เล่นได้ชัวส์แต่ไม่ลื่น นอกนั้นสบายๆ

Comment

อะไรที่อยู่ในใจก็เก็บเอาไว้ มันมีความสุขแค่นี้ก็ดีมากมาย

อะไรไม่กชอบก็ จุ๊ๆ นะครับ ดีกว่าเนอะ

Comment

ตามที่พี่ช่างคิดไว้อ่ะแหล่ะคับ ลากไปเยอะๆตามที่คิดไว้เลย *0*
        ถ้าพี่คิดได้ ถูกก่า9000ก็ดีนะบอกแฟนว่ามันถูกก่า9000 แฟนจาได้เห็นเป็นคนตระหนี่
        เอ้ย ประหยัด
        และน่าเกาะกิน
        เอ้ย น่ารัก

Comment

Working...
        X