Announcement

Collapse
No announcement yet.

โปรแกรมที่ลงแล้วต้องใช้ตลอดชีวิต

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โปรแกรมที่ลงแล้วต้องใช้ตลอดชีวิต

เรียน Support
    เรื่อง พบปัญหา (Bugs) ของโปรแกรม
    เมื่อปีที่แล้วผมได้อัพเกรดโปรแกรมจาก แฟน 7.0 มาเป็น ภรรยา 1.0 พบว่าโปรแกรมนี้ มีอาการแปลกๆ รวมถึงกินพื้นที่ และทรัพยากรอันมีค่าเป็นอันมาก และอาการที่เกิดขึ้นนี้ ไม่มีการกล่าวถึงในเอกสารแนะนำสินค้าเลย
    ภรรยา 1.0 ได้ทำการติดตั้งตัวเอง และทำงานเอง โดยระบบจะคอยตรวจสอบความเป็นไปของโปรแกรมอื่นๆ อาทิ ป๊อกเด้ง 10.3, อาร์ซีเอ 2.5 และ จูน่า 5.0 ทำให้ไม่สามารถรันได้ และเกิดเหตุการณ์ระบบล่มขึ้น ผมจึงคิดที่จะกลับไปใช้ แฟน 7.0 แต่ปรากฏว่าโปรแกรมUninstaller ไม่สามารถทำงานได้ กรุณาช่วยผมด้วยครับ และขอขอบคุณล่วงหน้า
    จาก User ที่มีปัญหา
    -----------------------------------------------------
    เรียน ท่าน User ที่มีปัญหา
    เรื่อง ชี้แจงปัญหา (Bugs) ของโปรแกรม
    นี่เป็นปัญหาที่ลูกค้าได้ติดต่อเข้ามาบ่อยมาก แต่ขอชี้แจงว่าปัญหานี้ เกิดจากความเข้าใจผิดในปฐมบทผู้ใช้ ส่วนมากอัพเกรดจาก แฟน 7.0 ไปเป็น ภรรยา 1.0
    เนื่องจากคิดว่า ภรรยา 1.0 เป็นโปรแกรมอรรถประโยชน์ และเพื่อความบันเทิง(Utilities & Entertainment) แต่อันที่จริงแล้ว ภรรยา 1.0 เป็นระบบจัดการ (Operating system) ซึ่งผู้สร้างได้ออกแบบให้รันทุกอย่าง และดูเหมือนว่าคุณจะไม่สามารถถอดถอน ภรรยา 1.0 หรือแม้แต่การแปลงกับไปเป็น แฟน 7.0 เพราะระบบจะทำการจำลอง แฟน 7.0 ให้ทำงานเป็นภรรยา 1.0 อยู่ดี
    ดังนั้นจึงไม่มีประโยชน์อันใด แต่มีบางผู้ใช้ท่านได้พยายามที่จะติดตั้ง แฟน 8.0 หรือ Small house 2.0 แต่ท้ายสุดก็มีปัญหามากขึ้นกว่าเดิม
    ขอให้ท่านดูหนังสือคู่มือการใช้งานในหัวข้อ ข้อควรระวังสินไหมทดแทน ผมขอแนะนำให้คุณใช้ ภรรยา 1.0 ด้วยความระมัดระวัง และผมอยากให้คุณติดตั้งโปรแกรม c:\ได้จ๊ะที่รัก เพื่อป้องกันข้อขัดแย้งจากการใช้โปรแกรม ภรรยา 1.0
    ทางแก้ที่ดีที่สุด ก็คือ คุณจะต้องเรียกคำสั่ง c:\ ขอโทษจ๊ะที่รัก ในกรณีที่เกิดเหตุการณ์ที่ c:\ได้จ๊ะที่รัก ไม่สามารถแก้ไขได้ ซึ่ง c:\ ขอโทษจ๊ะที่รัก จะช่วยให้ระบบจัดการเข้าสู่สภาพปกติได้
    โปรแกรมภรรยา 1.0 เป็นโปรแกรมที่ดี แต่ต้องการการดูแลที่สูง คุณควรที่จะซื้อซอฟต์แวร์เพิ่มเติมเพื่อเพิ่มขีดความสามารถของภรรยา 1.0
    โปรแกรมที่แนะนำคือ ดอกไม้ 2.0.1 และชุดโปรแกรม เครื่องเพชร 5.1.2 แล้วก็ควรที่จะหลีกเลี่ยงการติดตั้ง เลขาสุดสวย 36.24.36 ซึ่งนอกจากจะเป็นโปรแกรมที่ไม่ได้สนับสนุนโดยภรรยา 1.0 แล้ว ยังมีโอกาสสูงที่ทำให้ระบบเสียหายได้ ขอให้คุณโชคดีนะครับหลังจากได้ใช้โปรแกรมนี้แล้วต้องใช้ตลอดชีวิตแน่ๆ......

บทความจากท่าน thaipic หนึ่งในผู้รู้แห่ง thaiseoboard
    อ่านแล้วค่อยลืมเรื่องน้ำมันแพงได้หน่อย เลยนำมาฝากครับ

บทความนี้คิดไปได้เนอะ แต่ก็จริงแหละ เพราะตอนนี้ผมก็เริ่มมีปัญหากะระบบนี้เหมือนกัน เฮ้อออออเครียด

Comment

ง่ะ ยังใช้ดอสอยู่เลย (โสดสนิท)

Comment

Comment

เรียน Support
          ok ในเมื่อ ภรรยา 1.0 เป็น OS.....แต่ตอนนี้รู้สึกจะเก่าไปหน่อย ไม่ค่อยคล่องแคล่วซะแล้ว....คาดว่ามี bug เยอะ เพราะผู้ผลิตเลิก support แล้ว
          ถ้าผมจะลง os แบบ dual boot หรือ triple boot หรือ quad boot โดยใช้ partionmagic เป็นตัวช่วยจะได้ไหม
          ไม่ต้องกลัวผมเหนื่อย ....เพราะผมบริหารเวลาเก่ง 555+
          lol............
          Last edited by mengchanchai; 2 Jun 2008, 07:40:38.

Comment

ผมใช้ แฟน 7.0 แต่รู้สึกว่าโปรแกรมตัวนี้มีประสิทภาพ เทียบเท่ากับ ภรรยา 1.0 เพราะตัวโปรแกรมเริ่มมีการตรวจสอบโปรแกรมอื่นๆ อาทิ ป๊อกเด้ง 10.3, อาร์ซีเอ 2.5 และ จูน่า 5.0 รวมถึงโปรแกรมอรรถประโยชน์ทั่วไปเช่น โปรแกรม น้องเจน น้องตุ๊กตา น้องส้ม ผมได้ทำตามคำแนะนำของท่านแล้วโปรแกรมก็มีอาการ Eror อยู่ ตอนนี้ก็เลยหันมาใช้โปรแกรม ครอบจักรวาล รู้สึกว่าโปรแกรมจะช่วยให้แฟน 7.0 ทำงานเสถียรขึ้น หา Download ได้ ตาม Web ธรรมมะทั่วไป Programeทำใจ1.00 เป็น Freeware
            Last edited by mum2520; 2 Jun 2008, 18:51:23.

Comment

ก๊ากกกกกกก มุกระดับ 5 ดาว ชั้นเทพจริงๆๆครับท่าน

Comment

ผมชอบฟรีแวร์ ครับ สบายใจ ไม่ต้องรับผิดชอบใดๆทั้งสิ้น

Comment

Originally posted by tatao2499 View Post
                  ผมชอบฟรีแวร์ ครับ สบายใจ ไม่ต้องรับผิดชอบใดๆทั้งสิ้น
                  ระวัง Virus นิ

Comment

Working...
                  X