Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากจาลงการ์ดจอโน๊ตบุ๊คคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากจาลงการ์ดจอโน๊ตบุ๊คคับ

ขอบคุณทุกคนคร้าบบบบ ง้านเดี๋ยวไปอัพพีซีแทน
    ไม่ทราบว่ารุ่นไรดีคับ

ที่เครื่องมานเปน Geforce6100 คับ

แต่ลงได้แต่ vista คับ เพราะลง sound card ใน Xp ไม่ได้ เพราะ compaq ไม่มีให้โหลด

พอดีเล่นเกมแล้วกระตุก จึกอยากจาถามผู้รู้ว่าเปลี่ยนได้ไหม รุ่น presario f553au อ่ะคับ

บอกราคาด้วยก็ดีคร้าบบบ

ขอบคุณนะคร้าบบบบ
    Last edited by BoDy-19; 2 Jun 2008, 08:07:27.

เอ่อ ไม่รู้เข้าใจถูกรึเปล่านะ
    แต่ต้องการจะเปลี่ยนการ์ดจอโน๊ตบุ๊คใช่ปะ

มันเปลี่ยนไม่ได้นะครับ ใช้อันไหนอยู่ก็ต้องทนใช้อันนั้นไป
    ถ้าจะเปลี่ยนการ์ดจอก็ต้องเปลี่ยนโน๊ตบุคอะคับ -_-

Comment

ก้อถึงได้บอกไงครับ ว่าเวลาที่ซื้อ Notebook อ่ะอย่าเลือกซื้อที่ราคาถูกและคุณภาพเป็นส่วนใหญ่

เพราะซื้อแล้วซื้อเลย แล้วถ้าคิดว่าจะอัพ Hardware ไม่มีทางครับ

อัพได้แค่ 2 อย่างเต็มที่ คือ Ram , HDD เท่านั้น

คิดเอาตอนนี้ก้อสายไปแล้ว

อย่างเช่นกระทู้นี้ไง คลิกเลย

เค้าเลือกรุ่น ถามคนในกระทู้ว่ารุ่นไหนดีแนะนำหน่อย

งานที่เค้าจะซื้อไปใช้คือ เล่นเกม , ทำงานทั่วไป แต่มีคนส่วนใหญ่เลือกสเปกที่ การ์ดจอไม่แรงให้ผมก้อไม่รู้ว่าเค้าแนะนำอย่างนี้เค้าไม่คิดถึงอนาคตเลยหรือไง

ว่าการ์ดจอ Intel กับ ATI 2400XT มันต่างกันแค่ไหน

พวกคนส่วนใหญ่ ในกระทู้นี้ แนะนำให้เลือก การ์ดจอ Intel เล่นเกมครับ

โดนการคิดของพวกเค้าคือ รูปทรงของเครื่องสวยงาม , คุณภาพดี โดยไม่อ่าน ข้อมูลของเจ้ากระทู้นี้เลยว่าต้องการ

นำไปใช้ในทางไหน

ข้อบอกเลยว่า ถ้ายี่ห้อต่าง ๆ ผลิตสินค้าไม่ดี ใครเค้าจะซื้อ

Comment

Originally posted by vampires101 View Post
        ก้อถึงได้บอกไงครับ ว่าเวลาที่ซื้อ Notebook อ่ะอย่าเลือกซื้อที่ราคาถูกและคุณภาพเป็นส่วนใหญ่

เพราะซื้อแล้วซื้อเลย แล้วถ้าคิดว่าจะอัพ Hardware ไม่มีทางครับ

อัพได้แค่ 2 อย่างเต็มที่ คือ Ram , HDD เท่านั้น

คิดเอาตอนนี้ก้อสายไปแล้ว

อย่างเช่นกระทู้นี้ไง คลิกเลย

เค้าเลือกรุ่น ถามคนในกระทู้ว่ารุ่นไหนดีแนะนำหน่อย

งานที่เค้าจะซื้อไปใช้คือ เล่นเกม , ทำงานทั่วไป แต่มีคนส่วนใหญ่เลือกสเปกที่ การ์ดจอไม่แรงให้ผมก้อไม่รู้ว่าเค้าแนะนำอย่างนี้เค้าไม่คิดถึงอนาคตเลยหรือไง

ว่าการ์ดจอ Intel กับ ATI 2400XT มันต่างกันแค่ไหน

พวกคนส่วนใหญ่ ในกระทู้นี้ แนะนำให้เลือก การ์ดจอ Intel เล่นเกมครับ

โดนการคิดของพวกเค้าคือ รูปทรงของเครื่องสวยงาม , คุณภาพดี โดยไม่อ่าน ข้อมูลของเจ้ากระทู้นี้เลยว่าต้องการ

นำไปใช้ในทางไหน

ข้อบอกเลยว่า ถ้ายี่ห้อต่าง ๆ ผลิตสินค้าไม่ดี ใครเค้าจะซื้อ

เห็นด้วยครับ ผมก็มนุษย์เงินเดือนคนหนึ่ง ..กว่าตังค์จะออก เผลอไปซื้อ แบบ ออนบอร์ด ช้ำใจไปหลายเดือน กว่าจะขายทิ้ง และเก็บเงินซื้อใหม่ เล่นเกมส์ กับทำงานแืทบจะไม่ได้เลยครับ...ตอนนั้น
        Last edited by supawats; 2 Jun 2008, 02:15:47.

Comment

โน็ตอุดม เอ็ย โน็ตบุค การ์ดจอ เปลี้ยนไม่ได้ แต่ PC นะ ได้

Comment

Working...
          X