Announcement

Collapse
No announcement yet.

sis กับ via มันต่างกันอย่างไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• sis กับ via มันต่างกันอย่างไร

ชิปsis กับ via มันต่างกันอย่างไร แล้วมันสามารถใช้แทนกันได้ไหมอย่างไรอธิบายทีครับผมรู้

ราคาถูกทั้งคู่ครับ แต่via จะมีภาษีกว่า
    แบบว่าเค้าจ่ายเยอะน่ะ ล้อเล่นน่า อย่าคิดมาก
    ซื้อ via ดีกว่าครับ สัดส่วนที่ขายตอนนี้มันเยอะกว่า sis

Comment

มันคืออะไรอ่ะ ครับ งง

Comment

มันเป็นชิพเซทบนบอร์ดครับ

เห็นได้ในบอร์ดราคาถูก พวกบอร์ดเล็กๆซะส่วนมาก 2ค่ายนี้มักจะทำชิพเซทแบบมี IGP ในตัวมาด้วย คือ กราฟฟิกออนบอร์ด เพื่อเน้นเครื่องราคาถูกครับ OCไม่ค่อยไป

แทนกันได้ไหม? อันนี้ไม่รู้หมายความว่าไงนะครับ แต่ถ้าจะเปลี่ยนแทนกัน ก็ต้องเปลี่ยทั้งบอร์ดน่ะแหละครับ เพราะชิพเซทมันผนึกติดมาจากโรงงานเลย

Comment

เท่าที่เคยใช้มา via แรงกว่า sis ครับ

ขนาดชิบใหม่ๆ เช่น sis671fx ที่รองรับ core2dou คุณภาพของ vga onboard ยัง แพ้ via 3dpro savage สมัย P4 เลย อันนี้เรื่องจิง ๆ ในเรื่องของ กราฟฟิค ออนบอด via ดีกว่าหน่อยๆ

Comment

Working...
          X