overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  

View Poll Results: จะซื้อคอมตอนกลางเดือนครับซื้อที่ไหนดี คอมมาท/พันทิป

Voters
39. You may not vote on this poll (Please register to vote)
  • คอมมาท

13 33.33%
  • พันทิป

26 66.67%
Results 1 to 18 of 18

Thread: จะซื้อคอมตอนกลางเดือนครับซื้อที่ไหนดี คอมมาท/พันทิป

OverclockZone Member yok38_ns's Avatar

Default จะซื้อคอมตอนกลางเดือนครับซื้อที่ไหนดี คอมมาท/พันทิป

จะซื้อคอมตอนกลางเดือนครับซื้อที่ไหนดี คอมมาท/พันทิป

ยิงไงช่วยโหวดและให้คำแนะนำด้วยนะครับ

พอดีจะไปสอย

S41 M63

อ่ะครับ

แนะนำด้วย แล้วๆ แรม 2Gb นี่ราคาเท่าไรครับ

พอดีคิดว่าถ้าซื้อมาแล้วจะเพิ่มแรมอีก 2Gb อ้ะครับม

ขอบคุณมากที่ แวะเข้ามากระทู้นี้

OverclockZone Member supawats's Avatar

โหวต พันทิป ครับ ^__^ ชอบส่วนตัว เพราะอบอุ่น""
    Last edited by supawats; 2 Jun 2008 at 21:39:00.

OverclockZone Member ohm123's Avatar

พันทิพย์ แต่หลัง งานคอมมาร์ต ครับ +.+

OverclockZone Member 12345678910's Avatar

พันทิพคับมีเวลาตรวจทานมากกว่า โปรไม่ต่างกันมาก

OverclockZone Member yok38_ns's Avatar

ขอบคุณนะครับ แล้วท่านอื่นๆว่าไงครับผม

OverclockZone Member data_db2's Avatar

คอมมาร์ต ครับ ต่อรองได้มากกว่า ของแถมเยอะกว่า โปรเยอะกว่า ลดราคามากกว่า
    คอมมาร์ต ชอบหักหลังผู้บริโภคบ่อยๆ

แรม 2 GB งานคอมผมว่าน่าจะอยู่ ราว 1200-800

OverclockZone Member supawats's Avatar

เออ ขอแสดงความคิดเห็นอีกรอบนะครับ ผมรู้สึกว่างานคอมมาร์ต มันถูกกว่าไม่มาก และรู้สึกว่า มันเป็นการกระ่ตุ้นการใช้เงินมากกว่าครับ ^__^ (เหมือนเรียกคนออกไปซื้อคอม) และสถานที่ พื้นที่ เวลา ในการเช็คคอมฯ ลำบากมากครับ คนเยอะมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ไม่รู้จะไปเช็คกันยังไง เหนื่อย เสียเงินมากกว่านิดหน่อย แต่สบายๆ อ่ะนะครับ ความคิดน้อยๆๆๆผมคนเดียวครับ ^__^

แต่คอมมา ทคนคงเยอะมากๆ
    แต่ถ้าถูกกว่า สัก หน่อย ก้น่าสนฮ่ะ เขาก้คงไม่ว่าหรอกถ้าเราไปนั่งเช็คอ่ะฮ่าๆๆ

แต่เด๋ว ดูความเห็นก่อน

มีใครเคยซื้อคอมจากคอมมาท บ้างไม๊ครับ เป็นไงบ้าง แบ่งปัญประสบการด้วยนะครับผม

ขอบคุณมาก

OverclockZone Member saksith's Avatar

ราคาน่าจะพอๆกันครับต่างกันที่โปรดมชั่น ของแถม ที่สำคัญระวังเครื่องดองครับ ออกมานานแล้วขายไม่ออกเลยเอามาทำโปรโมชั่นครับ

อื้อมๆๆน่าคิดๆ

OverclockZone Member incub's Avatar
    Samutprakan Thailand only.

ผมขอเพิ่มฟอร์จูนอีกที่ได้มะคับ ชอบไปเดินที่นี่อ่ะ

OverclockZone Member

น่าจาพันทิพ หรือศูนย์ บริการที่เชื่อถือได้งับ

ถ้าไปคอมมาทคงไม่มีเวลาเลือกหรอก เอิ๊กๆ

OverclockZone Member widya's Avatar

แนะนำเดินเล่นงานคอมมาร์ท แร้วค่อยไป เลือกซื้อที่พันทิพย์หรือฟอร์จูนทีหลัง

สบายใจดี ไม่ต้องเบียดเสียด หรือ โดนพนง.ขาย เร่งๆให้รีบซื้อ
    เราจะไม่มีเวลาคิดตัดสินใจเลือก และ ตรวจสอบสินค้าอย่างรอบคอบน่ะครับ

Quote Originally Posted by widya View Post
    แนะนำเดินเล่นงานคอมมาร์ท แร้วค่อยไป เลือกซื้อที่พันทิพย์หรือฟอร์จูนทีหลัง

สบายใจดี ไม่ต้องเบียดเสียด หรือ โดนพนง.ขาย เร่งๆให้รีบซื้อ
    เราจะไม่มีเวลาคิดตัดสินใจเลือก และ ตรวจสอบสินค้าอย่างรอบคอบน่ะครับ

เป็นความคืดที่ดีมากเลยครับ ขอบคุณมากๆๆ

OverclockZone Member widya's Avatar

Quote Originally Posted by yok38_ns View Post
    เป็นความคืดที่ดีมากเลยครับ ขอบคุณมากๆๆ
    ขอให้ได้เครื่องงามๆ มาชื่นชิดเชยชม น่ะครับ

OverclockZone Member ohm123's Avatar

บางทีมีความรู้สึกว่าหลังงานคอมมาร์ตมักจะมีรุ่นใหม่ๆเข้ามาแล้วรุ่นเก่าที่ขายในงานก็จะราคาตกเหมือนในงานน่ะครับ เหมือนมันขายล้างสต็อกไงไม่รู้ แต่รู้สึกงี๊จริงๆน่ะครับ-.-

Quote Originally Posted by ohm123 View Post
    บางทีมีความรู้สึกว่าหลังงานคอมมาร์ตมักจะมีรุ่นใหม่ๆเข้ามาแล้วรุ่นเก่าที่ขายในงานก็จะราคาตกเหมือนในงานน่ะครับ เหมือนมันขายล้างสต็อกไงไม่รู้ แต่รู้สึกงี๊จริงๆน่ะครับ-.-

งั้น ในงานคอม ก้จะขายราคาตกรุ่นหรอครับ ??

ผมจะลองไปเดินดูก่อน ถ้าถูกกว่า เยอะ จะซื้อที่นั่นแหละแต่ถ้า ไม่เท่าไร

มาพันทิพ ดีก่า

มีใครอยากให้ความคิดเห็นอื่นๆอีกไม๊ค๊าบบบ รออยู่น้า หุหุ

Bookmarks

Bookmarks