Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาการ์ดจอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหาการ์ดจอ

มีเรื่องอยากรบกวนถามผู้รู้หน่อยนะครับ
    การ์ดจอเครื่องผม WinFast FX5200 128 M 64 บิต ครับ
    สเปคเครื่องผม Pentium4 2.8G แรม 512
    ทีนี้ปัญหาก็คือ
    1.ตอนเล่นเกมส์ CS SOURCE เข้าไปที่ option แล้วไปที่การแสดงผลของเกมส์
    เครื่องมันแสดงว่า Hardwere Directx 8 แต่ Softwere Directx 9
    2.การแสดงผลไม่เนียนเหมือนกับเครื่องที่ทำงานเลย (เกมส์เดียวกันนะ) สเปคเท่ากันเลย
    แต่เครื่องที่ทำงานมันแสดงว่า Hardwere Directx 9 และ Softwere Directx 9 ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไร? ใครทราบช่วยบอกผมที เพราะว่ากลุ้มใจมากไม่รู้จะแก้ไขที่อะไร เพราะคอมเพิ่งซื้อเมื่อปีที่แล้วเอง

ออ cs-s มันจัดระดับความแรงของการ์ดจอครับ ไม่ได้เป็นเพราะมันมองไม่เห็น นะครับ

Comment

มันคงเห็นว่า FX5200 64bit ตัวนี้อ่ะ รันที่ DX9 ไม่ดีแน่ มันเลยเลือกที่จะรัน DX8 แทน

Comment

WinFast FX5200 พื้นฐานมันDX8อยู่แล้วครับ อย่างเมื่อก่อนผมใช้9250มันก็แบบนี้แหละแต่ไม่เป็นอะไรเลยเปิดได้ปานกลางถึงสูงในบางอย่าง
        เครื่องที่ทำงานเหมือนกันนี่แน่ใจรึเปล่าครับ การ์ดจออาจเป็นรุ่นแยกย่อยกันไปก็ได้นะครับ

Comment

ปกตินี่ครับ การ์ดที่สนับสนุน DirectX 9.0 ย่อมแสดงภาพได้สวยงามกว่าการ์ดที่สนับสนุน DirectX 8.0 เป็นธรรมดา

Comment

แต่ที่กล่องมันก้อบอกว่า Direct X9 นะและ OpenGL 1.5 ด้วย
            แล้วทำไมมันถึงแค่ Direct X8 ล่ะ ไม่เข้าใจ?
            Last edited by pong747; 18 Dec 2006, 16:57:07.

Comment

ตอบผ่านทางเมล์ก็ได้นะครับ palapol747@hotmail.com
              ขอบคุณครับ

Comment

กล่อง
                Last edited by pong747; 18 Dec 2006, 17:45:46.

Comment

ภาพนะ
                  Last edited by pong747; 18 Dec 2006, 16:41:47.

Comment

ใครเคยใช้การ์ดรุ่นนี้บ้าง WinFast FX5200 A340T ใช้แล้วเป็นยังไงกันบ้าง

ตอนนี้ผมใช้อยู่แล้วมันมีปัญหานิดหน่อย เลยอยากรู้ว่าของคนอื่นเค้าเหมือนกับผมรึป่าว?
                    Last edited by pong747; 18 Dec 2006, 17:44:14.

Comment

Working...
                    X