overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 16 of 16

Thread: อยากได้ลำโพง + การ์ดดีๆสักอันแนะทีครับ

champ125
    Guest

Default อยากได้ลำโพง + การ์ดดีๆสักอันแนะทีครับ

ขอโทษนะครับถ้าเป็นกระทู้ขยะ คือว่า อยากได้แบบว่าที่มานดีก่า onboard <<< เกลียดมัน
    แต่ไม่ได้เน้นอารายมากมายอ่ะฟังไปเพลินๆ อ่ะครับ ช่วยแนะทีนะครับ

OverclockZone Member

หา 2zs ที่บอร์ด hifi ได้เลยครับ

OverclockZone Member soundmax's Avatar

SB 0100 เลยท่านราคามือสองบอร์ด hifi ประมาณ800 บาท แนะนำเพราะใช้อยู่เบสแน่นดี อิอิ
    (เก่าแต่เก๋า)

champ125
    Guest

ขอบคุณครับ

แต่board ผมรุ่นเก่าอ่ะ ใช้ได้ป่าวครับ รุ่น p4v8x-xอ่ะครับ

OverclockZone Member For Fun's Avatar

X-Fi Elite Pro เลยครับท่าน

(โฆษณากันหน้าด้าน ๆ เลย )

พูดเล่นนะครับ

ถ้าอยากได้ดีกว่าออนบอร์ดนิดหน่อย หา 2ZS ราคาประมาณ 2000-2500 บาทมาใช้ก็พอครับ

อยู่อย่างพอเพียงดีกว่า

OverclockZone Member ssk's Avatar
    ย้ายมารังสิต ทำงานอยู่ปทุมครับ

ได้ครับ มี PCI ก็พอแล้ว

champ125
    Guest

กำลังตามหาครับ อิอิ ขอบคุณมาก แล้วลำโพงหละครับ

OME มานคืออะไรหรอครับ
    เหงเจ้านึงบอกแจ็คทองไม่ใช่ OME
    อีกเจ้าบอกแจ็คทองOME

Quote Originally Posted by ~jelly* View Post
    หา 2zs ที่บอร์ด hifi ได้เลยครับ
    ท่านมีคะแนน3dmark ไหมครับจะลองเทสดูอ่ะครับ
    Last edited by champ125; 2 Jun 2008 at 16:00:44.

OverclockZone Member torres's Avatar

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=213917

SB0100 ขายอยู่นะครับ ถ้างบไม่เยอะเริ่มต้นจากตัวนี้ก่อนรับรองว่าเสียงต่างจาก onboard อย่างชัดเจนเลยครับ ^^"

OverclockZone Member osamuc4's Avatar

OME คือตัดคุณสมบัติบางอย่างของการ์ดออกไปครับ ซื้อก็ซื้อแบบ Retail ไม่ตัดคุณสมบัติออกครับ

champ125
    Guest

อ่อ เกือบไปละ เหงถูกมาก 555+ ได้การ์ดขาดลำโพงงะครับ เอาอะไรดีครับ 5.1
    Last edited by champ125; 2 Jun 2008 at 18:15:56.

OverclockZone Member Pat_CSSU's Avatar

ผมมีความรู้สึกว่า Audigy 2 ZS จับคู่กับ Altec Lansing VS4121 แล้วไม่เข้ากันอย่างแรง

champ125
    Guest

Quote Originally Posted by Pat_CSSU View Post
    ผมมีความรู้สึกว่า Audigy 2 ZS จับคู่กับ Altec Lansing VS4121 แล้วไม่เข้ากันอย่างแรง
    นั่นมาน2.1ม่ายช่ายหรอครับ

เอ แต่ว่า Audigy 2 ZS มานรับ 5.1 ไหมครับ คือว่าพรุ่งนี้ผมจะได้ไปซื้อเลยอ่ะครับ

OverclockZone Member JO's Avatar

Quote Originally Posted by osamuc4 View Post
    OME คือตัดคุณสมบัติบางอย่างของการ์ดออกไปครับ ซื้อก็ซื้อแบบ Retail ไม่ตัดคุณสมบัติออกครับ
    OEM (Original equipment manufacturer) นะครับไม่ใช่ OME

หมายถึง บริษัทใดๆไปจ้างอีกบริษัทผลิตสินค้าแล้วมาติด Brand ตัวเอง หรือ นำอุปกรณ์ในๆมา Build-in หรือใช้ร่วมกับสินค้าของตน

เช่น เมื่อก่อน Intel ไม่ได้ผลิต MB เองจะจ้าง บ.Asus ผลิตแล้วมาติด Band Intel จึงเรียกว่า MB Intel (Asus OEM)

ส่วนที่เรียก Creative Audigy2ZS (Dell OEM) น่าจะเรียกผิดจริงๆน่าเรียกว่า Dell Audigy2ZS (Creative OEM)

ส่วนการตัด Future ออกมันอาจจะเป็นเหตุผลทางการตลาดหรือการลดต้นทุนซึ่งจะทำหรือไม่ก็ได้ ไม่ได้ขึ้นอยู่ว่าเป็น OEM ต้องตัด Future บางอย่าง

champ125
    Guest

กำ อย่างงี้ยิ่งยากเลย เวลาซื้อ เหอๆ

ลำโพง GXL GL-1066 5.1 พอใช้ได้ไหมครับ เหงมานถูกดี อิอิ

OverclockZone Member Chester's Avatar

Quote Originally Posted by JO View Post
    OEM (Original equipment manufacturer) นะครับไม่ใช่ OME
    กำลังว่าจะทักอยู่เลย

champ125
    Guest

ได้การ์ดขาดลำโพงงะครับ เอาอะไรดีครับ 5.1

ลำโพง GXL GL-1066 5.1 พอใช้ได้ไหมครับ เหงมานถูกดี

mี่บ้านมีลำโพงเก่าๆ ของ SKG อ่ะ ไม่รู้ดีป่าว 5.1

ขอถามเพิ่มนิสครับ คือ bose รุ่นเก่ามากๆ อ่ะครับที่เป็นตู้ไม้สูงขึ้นมาประมาน 1 เมตรอ่ะครับ เป็นคู่ครับซ้ายขวา มานคือรุ่นอารายหรอครับ
    Last edited by champ125; 3 Jun 2008 at 10:12:14.

Bookmarks

Bookmarks