Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปรึกษา LCD monitor vs lcd tv 8iy[

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปรึกษา LCD monitor vs lcd tv 8iy[

ผม มี

celeron 2.2
    ram 768
    GF5200 128 ช่องต่อธรรมดา พร้อมเปลี่ยนใหม่เพื่อรองรับ lcd
    ct 5.1 +G9ex
    คีย์+เมาท์ ไร้สาย

อยากจะมี จอ lcdสักตัว ที่ออฟชั่น ไม่ต้องมีไรมาก เพราะยังไม่เปลี่ยนเคส ไปอีกนาน

ใช้งาน ดูหนังdvd5 ส่วนมาก เล่นเกมส์pc และ ออนใลน์ทั่วไป ที่gf5200 เล่นได้ และอ่านกระทู้ คุย msn

ระยะการใช้ งาน ห้อง 6*4 จอlcd อยู่ติดมุมผนังฝั่งใดฝั่งหนึง และ ส่วนมากเล่นบนเตียงนอนครับ

เรื่อง สายต่อเทพๆๆต่างๆๆ ผมไม่ค่อยรู้ลึก หรือ มองด้วยตายปล่าวเห็นชัด

ประเด็น คือ อยากได้ LCD monitor หรือ lcd tv จอใหญ่ๆ 24นิ้วขึ้นไป ถึง 32 นิ้ว

lcd ไม่ต้องเสียงเทพ

และ มือสองเท่านั้น หรือของลด 40%ขึ้นไป ราคาไม่เกิน12000 เล่นอะไรดีครับ หรือมือ1 ที่เข้ากับการใช้งานผมก็ได้ครับ

ป.ล. กิจกรรมทั้งหมดชอบปิดไฟเล่น หรือเปิด ไฟสลัวๆๆๆ

ผมก็ไม่ได้ เรียน สถาปนิกต์ ด้วยสิ ผมคงบอกได้แค่ว่า

LCD Moniter 24นิ้ว ราคาก็ยังถูกกว่า LCD TV อยู่ดีครับ

ท่านจะดู TV ด้วยปะละ แล้วแต่จุดประสงค์ของท่านแล้วละ

ถ้าจะใช้เล่นคอมฯอย่างเดียวก็ LCD Moniter ครับ

Comment

ไม่มีมือ2 ที่ใหนลดถึง 40% หรอกครับ

และการจะใช้ LCD TV เป้น มอนิเตอร์ LCD TV นั้นต้อง FULL HD ครับ ถึงจะมีความคมชัดพอครับ

ไม่งั้นจะได้แค่ดูหนังครับ ถ้าเอามาทำงาน มึนแน่ครับกับภาพที่ได้ครับ

Comment

Working...
      X