Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากติด ฟิลม์รุ่น Aspire 6920G ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากติด ฟิลม์รุ่น Aspire 6920G ครับ

อยากติด ฟิลม์รุ่น Aspire 6920G ครับไม่รู้จักจะหาซื้อได้ที่ไหนอ่ะครับ

เพราะไปถามกี่ร้าน ๆ ก้อบอกว่าไม่มี มีแต่ 15" 17"

เค้าบอกว่าให้เอา 17" ไปตัดมาเอง ก้อตัดแล้ว ไม่สวยครับพี่น้อง

เหมือนกันของผม14.1 ยังต้องเอา15 มาตัดเองเลยแล้วแปะไปไม่สวย ก็เลยเอาออกไม่ใช้แล้วครับ ใช้3m เช็ดสบายใจกว่าเยอะเลย

Comment

โทดนะฮะ ซื้อมาเท่าไหร่หรอคับรุ่นนี้ สวยมากๆเลยอะ

Comment

อย่าติดมืดมากจนเกินไปครับ

ถอยหลังตอนค่ำๆ กะลำบาก @_@

Comment

Originally posted by comeng View Post
          โทดนะฮะ ซื้อมาเท่าไหร่หรอคับรุ่นนี้ สวยมากๆเลยอะ
          Asus หรือAcer

Comment

Originally posted by widya View Post
            อย่าติดมืดมากจนเกินไปครับ

ถอยหลังตอนค่ำๆ กะลำบาก @_@
            จ๊ากกกกกกกกก!!!! ฟิล์มหน้าจอไม่ใช่ฟิล์ม รถยนต์

Comment

Originally posted by vampires101 View Post
              อยากติด ฟิลม์รุ่น Aspire 6920G ครับไม่รู้จักจะหาซื้อได้ที่ไหนอ่ะครับ

เพราะไปถามกี่ร้าน ๆ ก้อบอกว่าไม่มี มีแต่ 15" 17"

เค้าบอกว่าให้เอา 17" ไปตัดมาเอง ก้อตัดแล้ว ไม่สวยครับพี่น้อง

มันขึ้น modem device on high definition audio bus

ต้องลงตัวไหนอะคับ

Comment

มันต้อง Add Driver เองครับพี่น้อง

Comment

ผมก็ซื้อมาติดเองนะ 17 นิ้วตัดเองนิดหน่อย แล้วก็ติดเอง มีฟองอากาศสองสามจุดไล่ไม่หมด แต่ก็โอเคแหละคับ
                  พยายามติดกันรอยฝา ใช้ฟิล์มใส แต่ไม่สำเร็จ เป็นรอยขั้นๆไม่สวย ตอนนี้ถอดใจละ เป็นรอยค่อยหาฟิล์มรูปภาพมาติดเอา

Comment

Originally posted by Meonado View Post
                    ผมก็ซื้อมาติดเองนะ 17 นิ้วตัดเองนิดหน่อย แล้วก็ติดเอง มีฟองอากาศสองสามจุดไล่ไม่หมด แต่ก็โอเคแหละคับ
                    พยายามติดกันรอยฝา ใช้ฟิล์มใส แต่ไม่สำเร็จ เป็นรอยขั้นๆไม่สวย ตอนนี้ถอดใจละ เป็นรอยค่อยหาฟิล์มรูปภาพมาติดเอา
                    เชื่อผมเลยครับว่าการรักษาเครื่องมาก ๆ ผมรู้สึกว่าเป็นการระวังมันมากจนเกินไปทำให้เกิดรอยเร็ว

ไม่รู้ว่าจะเหมือนกับผมป่าวนะ

ตอนนี้ได้เอาแผ่นพลาสติก ออกไปเรียบร้อยแล้ว

เพราะว่ามันมีกาวอ่ะ ฝุ่นมันติดอ่ะครับแล้วฝุ่นมันก้อคือ เม็ดทรายนั้นเอง ทำให้ ฝาบนเป็นรอยอีก

เอากับมัน

Aspire 6920G ใช้สีรถยนต์ครับผมเอาเครื่องไปเล่นที่ ศูนย์ โตชิบ้า เค้าเดินมาดูบอกว่าสีสวยดีดูไปดูมาบอกว่าสีนี้คือสียนต์ครับพี่น้อง เป็นการชุบสีบอดี้

และที่บอกว่ามันมีเม็ดทรายมาติดแผ่นใส มันไม่เป็นรอย เอายาขัดสีรถยนต์มาขัดออกเลยครับ

Amway นะใครรู้จักน่าจะรู้ดี ว่าน้ำยาอะไร

Comment

ยี่ห้ออื่นจะใช่สีพ่นรถรึป่าวหว่า แห้งช้า 2K

Comment

Working...
                      X