Announcement

Collapse
No announcement yet.

พึ่งถอยแรมมาสดๆร้อนๆครับผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พึ่งถอยแรมมาสดๆร้อนๆครับผม

หลังจากที่ศึกษาเรื่องการเพิ่มแรมมานานแสนนานก็ถึงเวลาที่เครื่องของผมถึงเวลาแห่งการเพิ่มแรม จาก DDR 256M * 2 มาเป็น DDR 1G * 2 ราคาก็ ตัวละ 1550 บาท * 2 เท่ากับ 3100 บาทถ้วน(แพงไปป่าวครับ)
    Last edited by Change; 10 Apr 2009, 08:23:49.

ทำไม แรม แพงจัง DDR 1GB ตัวละ1550 เลยหรอ

Comment

เหมือนจะแพงไหมครับ ผมก็ว่าแพงนะ

Comment

DDR หนิไม่ใช่ DDR2 มันก็แพงเป็นธรรมดาครับ

Comment

เขาก้อว่าแพงนะแต่ถ้าเป็น DDR 2 เขาว่าจะถูกกว่า

Comment

ผมว่ามันแพงนะครับราคาของJ.I.B
            1024/400 KINGMAX (Box-LT) By ''Asys'' LT 1,290
            1024/400 KINGMAX (Box-LT) By ''Dcom'' LT 1,320
            1024/400 OCZ (Box-LT) By ''ARC'' ไหม้เคลมได้ LT 1,300
            1024/400 KINGSTON (Box-LT) By ''Ingram/Synnex'' LT 1,360

Comment

ช่างมันเหอะครับ คิดซะว่าเป็นค่าขนส่งก้อละกัน (ผมอยู่พะเยา)

Comment

ไม่แพงหรอกครับ นั้น DDR1 ราคาก็ประมาณนั้นแหละครับ แพงที่ใหนกันครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                  ไม่แพงหรอกครับ นั้น DDR1 ราคาก็ประมาณนั้นแหละครับ แพงที่ใหนกันครับ
                  เห็นด้วย แถวผมว่าได้มาถูกด้วยนา แถวละ1500 อะ

Comment

ไม่แพงครับราคานี้ แถมอยู่พะเยาด้วย ถ้าถ่อไปซื้อที่อื่น

ค่ารถไป+กลับ แพงกว่าเห็นๆ ยังไม่พอ มีปัญหาส่งของเคลมอีก

กว่าจะส่งของถึงกว่าจะเคลมได้ เสียเวลาไปอีกเท่าไหร่

ซือแพงกว่าชาวบ้าน นิดหน่อย ร้อย แต่ได้ความสบายผมว่าคุ้มครับ

ปล. ราคาที่เชียงใหม่ก็แรงพอๆกัน

Comment

พอดีคิดว่าอยู่ใน กทม.นะ^^โทษทีครับ

Comment

โทษทีครับ ผมเริ่มคนแรกเลย ไม่คิดว่ามันจะบานปลาย

หุหุ

Comment

ไม่เป็นไรครับคนกันเอง ผมไปซื้อร้านโกลด์ พีซี ไม่แน่ใจว่าเป็นสาขาหรือว่าต้นสังกัด อิอิ

Comment

เมื่อวานยังใช้ 256 สองตัวอยู่เลย ไม่นึกว่าจะมีบุญวาสนาที่ได้ใช้ 2 กิ๊กกับเขามั่ง

ว่าแต่มันก้อแรงอย่างเห็นได้ชัดเนาะ

Comment

Working...
                            X