overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 30

Thread: ลง windows บ่อยเปงไรไหมคับ

OverclockZone Member pinkclub10's Avatar

Default ลง windows บ่อยเปงไรไหมคับ

ลง windows บ่อยเปงไรไหมคับ ผมซื้อคอมา 1 เดือน ลง ไปเกือบ10รอบแล้วคับ ลงแล้วบ้างทีมันเล่นไม่ได้คับเลยต้องใหม่ แล้วลงใหม่มันดัน ข้า ขอบคุงมาดที่ตอยบ

OverclockZone Member Athlon_TFS's Avatar
    <<heARt of KahO>>

HDD อาจจะเสื่อมเร็วกว่าปกติ

เพราะทำงานหนัก ฟอร์แมตบ่อย อ่าน/เขียนข้อมูลขนาดใหญ่

ประมาณนี้ครับ

OverclockZone Member U~too's Avatar
    บางกะปิ มีนบุรี รามอินทรา

จิงหรือว่าที่ว่าจะเสื่อมนี่อ่ะ HDDเก่าผม ช่วงformatบางที 5-6รอบติด formatแทบทุกเดือน ยังใช้ได้ตั้ง 5หรือ6ปีโดยไม่เห้นมีปัญหาอะไร เลยอ่ะ ?

ส่วนตัวผมว่าไม่มีปัญหาไรครับ นอกจากเสียเวลา

OverclockZone Member bismarck's Avatar

เป็นครับ เสียเวลาลงโปรแกรมใหม่เอิ๊กส์ๆ ไม่ต้องกลัวว่ามันจะเสือมเร็วหรอกครับ hdd ใช้ไม่เกิน5ปียังมีประกัน ถ้าใช้นานกว่านั้นขนาดhdd ตอนนั้นคงไปหลักหลายTb แล้วล่ะครับ คิดมากเจี้ยวไม่แข็งตัวนะครับ555

dordeg's Avatar

ใหม่...สดเสมอ คับ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

ไม่น่ามีปัญหา
    เพราะมันรองรับได้มากมาย

OverclockZone Member microsoft™'s Avatar

ไม่น่าจะมีปัญหาเหมือนกันครับ ผมก็ลงวินโดวส์เล่นออกจะบ่อย แต่มันเสียเวลาที่ต้องลงโปรแกรมและตั้งค่าต่างๆใหม่ทั้งหมดนี่สิ

OverclockZone Member beautyless's Avatar
    พระราม 9 กรุงเทพฯ

ตามนั้นครับ การฟอร์แมตโดยเฉพาะอย่างยิ่งการทำ quick format เข้าใจว่าทำแค่ลบไฟล์ที่เก็บตัวชี้ไปยังตำแหน่งไฟล์จริงๆ เท่านั้น
    ซึ่งไม่ได้อ่านเขียนอะไรมาก
    ก็จะเสื่อมแค่ dvd เล็กน้อย กับ ฮาร์ดดิสนี่ผลน้อยมาก

OverclockZone Member joutboo's Avatar

ลงไปเถอะคับ ไม่พังหรอก ที่ทำงานผม มีน้องคนนึงมันลง Windows ใหม่ทุกอาทิตย์ ประจำ หลายๆ เครื่อง อากาศเปลี่ยนมันก็ลงใหม่ เข้า MSN ไม่ได้ก็ลงใหม่ แม้แต่เครื่องชาวบ้านมันก็เอามาลงใหม่ ไม่เห็นจะพังจะเสื่อมเรยคับ เป็นอย่างงั้มาเป็นปีแล้วคับ เครื่องตั้งแต่สมัยรุ่น AMD XP2000+ นู่น ยังไม่พังเรย HDD แต่บอร์ดไปก่อนแระ.....ขยันลง...ก็ลงไปเถอะคับ เพราะใช้ใหม่ๆ มันไวดีเหมือนกัน

OverclockZone Member MXdeFunk's Avatar

เสียเวลาคับ เรื่องอื่นไร้ผลอ่ะ

OverclockZone Member hamoy's Avatar
    วิภาวดีรังสิต 5 - Mega บางนา

Quote Originally Posted by bismarck View Post
    เป็นครับ เสียเวลาลงโปรแกรมใหม่เอิ๊กส์ๆ ไม่ต้องกลัวว่ามันจะเสือมเร็วหรอกครับ hdd ใช้ไม่เกิน5ปียังมีประกัน ถ้าใช้นานกว่านั้นขนาดhdd ตอนนั้นคงไปหลักหลายTb แล้วล่ะครับ คิดมากเจี้ยวไม่แข็งตัวนะครับ555
    555+

รับทราบ..หายกังวลซะที..

OverclockZone Member Skelleton's Avatar

Quote Originally Posted by bismarck View Post
    อันนี้น่ากลัวที่สุด

OverclockZone Member amstel's Avatar

ไม่มีปัญหา จะติดก็แต่ตรง user ขี้เกียจลงโปรแกรมใหม่รึป่าวล่ะส่วนผมโกสเอา

OverclockZone Member

ลงมากๆจะทำให้ Hdd เหี่ยวเร็วขึ้นคับ
    ไม่เชื่อลอง พอมันเหี่ยวแล้ว มันจะไปเกี่ยวกะอุปกรณ์อื่นๆ ทำให้เครื่องร้อน

เมื่อเครื่องร้อนโลกก็ร้อนคับ ทำให้น้ำแข็งขั้วโลกละลาย
    หมีขั่วโลกไม่มีที่อยู่ เวลาต่อมาจะตาย น้ำจะท่วมมาถึงนิวยอค์ก และลากมาถึงไทย
    บ้านนายน้ำจะท่วม ถึงตอนนั้น Hdd จะพัง จึงควรถนอม Hdd ไว้ดีก่าครับเด๋วมันพัง

OverclockZone Member legendofsud's Avatar
    ไม่มีหลักแหล่ง...

เสียแน่นอนครับ

เวลาไง 555

OverclockZone Member kunano's Avatar

ไม่เป็น อะไีร เลย ผมอะ บางวัน ได้ วินโดว มาเยอะก็ เลย จัด ลอง หมด ยังไม่มีปัญหาเลย
    แต่ อีก ลูก ที่ ใช่ เก็บ ข้อมูลอย่างเดียว ดัน แบดไป จุด นึง

OverclockZone Member tineny's Avatar

Quote Originally Posted by pinkclub10 View Post
    ลง windows บ่อยเปงไรไหมคับ ผมซื้อคอมา 1 เดือน ลง ไปเกือบ10รอบแล้วคับ ลงแล้วบ้างทีมันเล่นไม่ได้คับเลยต้องใหม่ แล้วลงใหม่มันดัน ข้า ขอบคุงมาดที่ตอยบ
    ขอถามกลับ ถ้าคุณอาบน้ำบ่อย คุณจะตายง่ายไหมหละ อิอิ (อย่าถือสาเลยนะ)

OverclockZone Member bunyawat's Avatar

เเนะนำเวลาลงครับถ้า ฟอบ่อยๆ ต้องใช้ (Quick) เอาครับอย่าไป Full เพราะจะเสื่อมเร็วครับ

OverclockZone Member kuraynai's Avatar
    รัตนาธิเบศร์ นนทบุรี

เสียครับ

เสียเวลา

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks