overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 40

Thread: ใครเคยหิ้ว pc(desktop) ขึ้นเครื่องบินบ้างครับ?

OverclockZone Member warcar1345's Avatar

Question ใครเคยหิ้ว pc(desktop) ขึ้นเครื่องบินบ้างครับ?

|
    Last edited by warcar1345; 23 Aug 2014 at 17:29:40.

OverclockZone Member boatbyboat's Avatar

โหลดลงก็ได้นะครับ ใส่กล่องกระดาษหนาไป พิมพ์ติดบนกระดาษ ว่าห้ามโยน (Do Not Throw)ใหญ่ๆ

แล้วในกล่องก็ใส่กระดาษเส้นๆอ่ะ แล้วก็ฟองน้ำ+โฟมเข้าไปอีกถ้าบุบก็ฟ้องบริษัทแม่มเลย ง่ายดี-*-

OverclockZone Member warcar1345's Avatar

เพื่อนผมมันเอาฟองน้ำเคลือบ2-3ชั้น ที่เหลือยัดเสื้อผ้าอย่างเดียวยังบุบเลยอ่าครับ โหดร้ายมาก เจ้าหน้าที่ออส

พอดีจะซื่ออย่างดีเลยสักเครื่อง ถ้าบุบละเศร้าเลย

OverclockZone Member

แนะนำว่า แยกส่วนเครื่องในอย่างเดียวเท่านั้นครับ....
    ถ้าไม่อยากให้เคสยุบ ก็ DHL / UPS เลยครับ....
    ไม่งั้นก็ต้องแพ็ค "ลังไม้" เลยครับ

OverclockZone Member country's Avatar

แยก ส่วน เเล้วห่อ ทีละชิ้นอย่าง ปราณีต มันจะดีกว่าไหมครับ เเล้วใส่กล่องอีกที
    ผมว่า แยกมันจะยิ่งกว่าอ่ะ ดิ

โหดมากกก ><

OverclockZone Member asphere's Avatar

แนะนำว่าถ้าไม่ลำบากมาก ไปซื้อใหม่ที่นูนครับ ให้ติดว่าห้ามโยนมันก็โยนครับ เจอมาแล้ว

สงสัยได้หิ้ว vga card กับcpu ติดตัวขึ้นเครื่องแน่เลยครับ และก้จอ เด่วไว้จะไปถามที่สนามบินดุ

ยังไงก้ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

พอดีhardwareที่นี้แพงมากครับ 8800gts นี้เจอไป NZ$700

25 bath = 1 NZ$

สุ้ซื่อเมืองไทยเคลมง่ายถุกกว่าเป้นเท่าตัวดีกว่ามั้งครับ

OverclockZone Member U~too's Avatar
    บางกะปิ มีนบุรี รามอินทรา

แยกชิ้นแล้ว แบกขึ้นเลยครับ ลงใต้เครื่องแต่เคส

เคสบุบชั่งมัน อุปกรณ์ไม่เป้นไรพอ *0*

OverclockZone Member elephanter's Avatar

ผมก้อว่าซื้อที่นั้นดีกว่านะ

อยากซื่อเหมือนกันครับ แต่ราคานี้ต่างกับเมืองไทยพอสมควรเลย

อีกอย่างกลัวของไม่มีอีก ที่นี้ยอมรับเลยเขาไม่มีhardware เยอะเท่าที่ไทย มีแบบใส่ตุ้1-2ตัวไว้โชวซะมากกว่า- -

OverclockZone Member Macro's Avatar

เป็นผม จะซื้อ notebook + xbox360 แล้วแบกไปแทน Desktop ขอรับ

OverclockZone Member mc_toon's Avatar
    __กรรมกรขั้นเทพ___

น่าเอาของไปขายที่นั้น อ่ะ

OverclockZone Member Teardrop's Avatar

+ น้ำหนักให้ครบ 100 Kg โยนได้ให้มันรู้ไป -*-

ตะกี้ไปดุหลายๆเวปมาของNz จริงๆแล้วเขาก้มีของนะครับ แต่หายากนิดนึงต้องไปหาเอาในเมืองหลวงมี2-3ตัวในstock

แต่พอดีผมอยุ่แถวชนบทอะ

ไปๆมาๆซื่อที่นี้ก้น่าจะดีครับ แต่ขากลับกลัวต้องมากังวลอีก >< ขึ้นเครื่องทีคิดหนัก

Quote Originally Posted by Teardrop View Post
    + น้ำหนักให้ครบ 100 Kg โยนได้ให้มันรู้ไป -*-
    อิอิ โดนปรับอานเลยสิครับ เห้นเขาบอก เกิน 20 kg ปรับเกือบพันบาทต่อkg นะเออ

OverclockZone Member

Default golf

I study there before..

hand carry under 7KG. and the thing must fit on the cabin on top

and
    becareful at the immigration .... watch out for TAX!!

make sure the machine don't looks new....because they might charge u for TAX

OverclockZone Member GP03S's Avatar

อย่าโหลด อย่าขนไปเลย
    ถ้าเคยไปดูเวลามันขนขึ้นลง คุณจะหนาว ของเล็กใช้มือ ของใหญ่ใช้ส้น.. ยันๆ ถีบๆ

Quote Originally Posted by kaka View Post
    I study there before..

hand carry under 7KG. and the thing must fit on the cabin on top

and
    becareful at the immigration .... watch out for TAX!!

make sure the machine don't looks new....because they might charge u for TAX
    how wonderful! i found one person used to study in Nz

well, i understand now why no one carry pc case onboard because weight of a case are already more than 7 kg!

they already charged me for $20 to get through

but

thx for telling me anyway mate! i will figure it out how to make my vga card look old! oc แม่มเลย 55 ได้เก่าจริงๆแน่อิอิ

Quote Originally Posted by GP03S View Post
    อย่าโหลด อย่าขนไปเลย
    ถ้าเคยไปดูเวลามันขนขึ้นลง คุณจะหนาว ของเล็กใช้มือ ของใหญ่ใช้ส้น.. ยันๆ ถีบๆ
    เห้นด้วยนั้งดุผ่านหน้าต่างบนเครื่องอย่างสลด

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks