overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 28

Thread: รู้สึกแย่ๆ กับ z5500

OverclockZone Member neno's Avatar

Default รู้สึกแย่ๆ กับ z5500

เมื่อไปเห็นเนื้องงานภายใน ไม่คุ้มค่าเอาซะเลย กลุ่ม DIY บ้านเราทำไรสวยกว่ามากมาย เห็นข้างในแล้ว ผมว่าไมโครแลบแกแนวระโยงระยางแล้ว ตัวนี้ไม่ต่างกันเลย ไม่ได้มาว่าใครนะครับ แค่ความรู้สึกส่วนตัว ก็จากแนวเครื่องเสียงที่เคยเห็นมา เคยทำมา ผมว่า -*- การวางเลเอ้าท์เหรอ อืม -*- ซับวอย์เล็กไปหน่อยแต่คงคุณภาพสูง แต่ก็นะ เฮ้อ อัลเทคๆงามกว่ามากนะ แต่ก็เอาเหอะ ข้างนอกมันสวย สำหรับผมงบน้อยกะลังบิ๊วผลงานอยู่เสร็จมะไหร่จะเอามาอวดนะ
    http://www.youtube.com/watch?v=kXLThzwy9P8
    Last edited by neno; 2 Jun 2008 at 15:18:10.

OverclockZone Member neno's Avatar

แต่คลิปนี้ ขำมากมาย http://www.youtube.com/watch?v=nkmhJ...eature=related

OverclockZone Member nitroboy's Avatar
    อยู่ที่ใจ ใช่ใบหน้า

ดูแล้วก็รู้สึกว่า รกได้ใจดีเหมือนกัน อิๆๆ

ปล. ไอ้คลิ๊ปที่2เนี้ย ทำผมตกใจโครตๆ เปิดลำโพงไว้ดัง (G9ex) สั่นซะตกใจ บานเกร็ด ตู้กระจก ขวดน้าม พากันสั่น ตกใจโครตๆ
    Last edited by nitroboy; 2 Jun 2008 at 15:44:14.

OverclockZone Member Aeromancer's Avatar

Quote Originally Posted by neno View Post
    แต่คลิปนี้ ขำมากมาย http://www.youtube.com/watch?v=nkmhJ...eature=related
    แสดงว่าช่วงชักเยอะเหมือนกัน อิอิ (คลิปนี้ หรี่เสียงแทบไม่ทัน...ใครเปิดเสียงไว้ดังควรปิดก่อน)

OverclockZone Member akirosspop's Avatar

แต่ยังไงผมว่าเนื้องาน กะคุณภาพซับมันดีกว่าพวก G500 G550w นะนี่

ซื้อมาลองด้วยตัวเองก็งี่ อิอิ
    Last edited by akirosspop; 2 Jun 2008 at 19:59:03.

OverclockZone Member jarzabrike's Avatar

สนแค่เสียง

อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา

ดูแล้วน่าจะมีการ modify มาแล้วนะครับ ของใหม่ๆ แกะออกมาไม่น่าจะเป็นแบบนี้หรอกครับ

ถ้าแกะของใหม่มาเป็นงี้จริง ทำใจครับ .- -.

OverclockZone Member akirosspop's Avatar

จขกท.ลองหลวมตัวไปถอยมาสักชุด พอฟิวส์ขาดปุ๊บจะลืมเรื่องเลเอ้าท์ไปเลย อิอิ

OverclockZone Member beanba's Avatar

Quote Originally Posted by neno View Post
    เมื่อไปเห็นเนื้องงานภายใน ไม่คุ้มค่าเอาซะเลย กลุ่ม DIY บ้านเราทำไรสวยกว่ามากมาย เห็นข้างในแล้ว ผมว่าไมโครแลบแกแนวระโยงระยางแล้ว ตัวนี้ไม่ต่างกันเลย ไม่ได้มาว่าใครนะครับ แค่ความรู้สึกส่วนตัว ก็จากแนวเครื่องเสียงที่เคยเห็นมา เคยทำมา ผมว่า -*- การวางเลเอ้าท์เหรอ อืม -*- ซับวอย์เล็กไปหน่อยแต่คงคุณภาพสูง แต่ก็นะ เฮ้อ อัลเทคๆงามกว่ามากนะ แต่ก็เอาเหอะ ข้างนอกมันสวย สำหรับผมงบน้อยกะลังบิ๊วผลงานอยู่เสร็จมะไหร่จะเอามาอวดนะ
    http://www.youtube.com/watch?v=kXLThzwy9P8
    กำลังรอดูตัวใหม่ดูครับพี่นีโนเหอๆๆ ตอนนี้รอสายอยุ่คครับถ้าได้เมื่อไรจะมาีีรีวิวเสียงให้ฟังครับว่าลำโพงพี่เค้าที่โมเจ๋งแค่ไหนครับ

OverclockZone Member praypry's Avatar

ลำโพงต้องฟังที่เสียงจิครับท่าน
    นี่ถ้างานเนี๊ยบขึ้น อาจแพงขึ้นอีก เอิ๊กกก

OverclockZone Member

เครื่องที่บ้าน
    รูป รูป

OverclockZone Member

ู^
    รูป รูป

OverclockZone Member bohemian's Avatar

อย่าไปซีเรียสเลยครับ

ขอให้เสียงเป็นอย่างที่เราพอใจก็พอครับ

OverclockZone Member TRIPPLE-X's Avatar
    บางพลีใหญ่-สมุทรปราการ

สงสัยต่อไปเวลาไปดูลำโพง ต้องขอเขาดูไส้ในด้วยแระ

OverclockZone Member Aeromancer's Avatar

เอาเป็นว่าเค้าทำมาเผื่อไว้ให้เราไป mod ต่อไง อิอิ ทำมาสมบูรณ์ก็ทำอะไรต่อไม่ได้น่ะสิ อิอิ

OverclockZone Member nooi's Avatar

ผมแงะดูของ Klipsch Promedia แล้วงานดูดีกว่าเยอะ

OverclockZone Member analys's Avatar

จะเอาเสียงหรือจะเอาสวยต้องเลือกเอาแล้วคาบพี่น้องคาบบบ แต่พอเห็นแล้วก็มันยังไงอยู่นะ เหอๆ ยังกะ แฮนเมท เลยรึ แฮนเมท จริง ๆ หว่า

OverclockZone Member jarzabrike's Avatar

ขอดูไส้ในลำโพงที่คิดว่าดีหน่อยได้ไหมครับ

OverclockZone Member shikuva's Avatar

^
    ^
    ขาย Logitech Z-5500 13,500 ไฟLEDหน้าจอไม่ติด ใช้งานได้ปรกติ ประกันเหลือเกือบปี

ติดต่อขอเครมเฉพาะตัว คอนโซล(ที่หน้าจอ lcd ไม่ติด) ได้เลยนะคับ เพราะผมขอให้เค้าส่งของมาเปลี่ยนที่ศรีราชาแล้ว ผมอยู่พัทยาต้องวิ่งไปเอาอีก อิอิ

ปล. ประกันมันเพิ่มเป็น 2 ปีแล้วหนิคับ

Quote Originally Posted by jarzabrike View Post
    ขอดูไส้ในลำโพงที่คิดว่าดีหน่อยได้ไหมครับ

ดีหรือยังไม่รู้สิ MS P6 คลิ๊กที่นี่

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks