Announcement

Collapse
No announcement yet.

ในที่สุดผมก้อได้ประกอบคอมให้คนอื่นฝากดูspecหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ในที่สุดผมก้อได้ประกอบคอมให้คนอื่นฝากดูspecหน่อย

พี่ชายผมฝากผมซื้อคอมเปนคอมเครื่องแรกที่ซื้อเองประกอบเอง

ฝากดูสเปคนี้หน่อยคับ
    Cpu Amd X2 4200+
    Board Asus M2N-E
    Ram Geil 1Gb [512x2] DDR2 800 PC 6400
    VGA X1950Pro
    Psu Enermax Liberty 400W

อยากถามว่าผมควรจะลดcpu board และ vga ลง แล้วอัดแรมเปน 2Gb ดีรึเปล่า
    เล่นเกมพวก Cabon ไรพวกนี้คับ

ผมว่าเล่นไปแบบนี้แหละ มีเงินคอยถอย 512*2 หรือมีงบเพิ่มเติมค่อยเอาตัว 512*2 ไปขายแล้วเอาเงินที่เก็บมารวมเงินที่ขายแรม ไปถอย 1024*2 อีกที ดีก่ามั้ง แต่ยังไม่รู้ว่าเน้นหนักไปที่การเล่นเกมส์หรือป่าว คนอื่นว่าไง เดี๋ยวคงมีแนะนำอ่ะ

Comment

ถ้าเน้นเล่นเกมผมว่าไม่ต้องX2ก็ได้มั้ง ไม่ได้ทำงานอะไรพร้อมกันนี่นา
      VGAผมว่ามีเงินก็ซื้อไปเหอะ ของมันพัฒนาเร็วซื้อรุ่นสูงๆไว้จะได้อยู่นานๆ

Comment

ลด cpu กะ vga ลงนิดหน่อยก็ดี เอาไปแปะแรมเปน1gb*2

ปล...มันก็แรงแล้วอะ x2 4200+

Comment

คงไม่ต้องเพิ่ม RAM หรอกคับ

Spec โดยรวมถือว่า โอเคเลย

ลองดูอีกทีว่า Cpu Amd X2 4200+ เกินความจำเป็นไปหรือป่าว

เพราะราคาสูงอยู่นะคับ ลดลงแล้วเอาไปเพิ่มอย่างอื่นน่าจะดีกว่า

Comment

เล่นเกมหนักเหมือนกันคับ

Comment

PSU น่าจะเป็น 465W ขึ้นไปครับ 400W ไม่ไหวแน่ๆ เผื่อจะ Crossfire ในอนาคต

Comment

จอมีแล้ว ไดร้ cd มีแล้ว
                สเปคข้างต้นนั้นประมาน35k ที่เหลือก้อเคสและก้อของแต่งอื่นๆคับ
                รวมๆก้อประมาณ40kอ่าคับถือว่าสเปคนี้มันคุ้มป่ะคับกับ40k

Comment

Originally posted by Comlow View Post
                  PSU น่าจะเป็น 465W ขึ้นไปครับ 400W ไม่ไหวแน่ๆ เผื่อจะ Crossfire ในอนาคต
                  แล้วถ้าPsu เปลี่ยนเปน Cool master จะดีรึเปล่าคับWสูงแต่ราคาไม่สูงมากเท่า Enermax

Comment

ลด Cpu ไปเพิ่มแรม+Psu จะดีกว่าคับ ^ ^ รับรองแจ๋ม

Comment

ส่วนเรื่อง Crossfire ในอนาคตไม่มีแน่นอนคับมีอย่างมากก้อเปลี่ยนใหม่อย่างเดียวคับ

Comment

สเปคนี้ เกินความต้องการของ carbonด้วยซ้ำครับ

Comment

เปลี่ยน psu ไปเป็น Coolermaster ตัว 600 w เลยคับ
                          ที่ busitek ขาย 2990 เอง

Comment

Originally posted by Rat007 View Post
                            เปลี่ยน psu ไปเป็น Coolermaster ตัว 600 w เลยคับ
                            ที่ busitek ขาย 2990 เอง
                            พี่สองคับ แล้วมานจ่ายไฟเท่าไหร่งะ

Comment

Originally posted by Apest View Post
                              พี่สองคับ แล้วมานจ่ายไฟเท่าไหร่งะ
                              กลัวมันจ่ายไฟไม่เต็มวัตเหมือนกันคับ

Comment

Working...
                              X