Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตอนเปิดเครื่องมันแจ้งเตือนเกี่ยกับการ์ดจอครับช่วยแก้ปัญหาทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตอนเปิดเครื่องมันแจ้งเตือนเกี่ยกับการ์ดจอครับช่วยแก้ปัญหาทีครับ

http://www.uppic.net/show/01a08f4e95...5fdd23a561c625
    ผมใช้ VGA XFX 7600GS 512mb ddr2 มันขึ้นเต็มหน้าจอทุกครั้งเวลาเปิดเครื่องสาเหตุเกิดจากไรครับ

เป็นเหมือนผมเลย ลง Driver แล้วเป็น แต่พอ Restart ก็หายอ่ะครับ

Comment

ไม่ได้เสียบไฟนิครับ

Comment

ตามข้างบน
        มันบอกไฟไม่พอจ่ายให้ VGA

Comment

จ่ายไฟให้แล้วครับ ผมใช้ PSU delux450w
          restart ก็ไม่หายครับ

Comment

ผมลง Driver ที่แถมมากับแผ่นไม่เคยขึ้นเลย แต่พอโหลด Driver เพื่อ Update จาก web มันก็ขึ้นแบบนี้แหละแต่พอ restart มันก็ไม่ขึ้นอีกเลย หรือว่า Driver จะใหม่กว่า การ์ดจอเลยเพี้ยนๆ ไม่รู้

Comment

แล้วใช้งานปรกติไหมครับ ถ้าปกติลองเช็คคะแนนดูว่ามาตรฐานไหม
              ผมเคยใช้ delux กับ 6800gt ยังดับเลย แต่ไม่เคยขึ้นแบบคุณเหมือนกัน
              ลองดูนะ

Comment

Working...
              X