Announcement

Collapse
No announcement yet.

เน็ตมันเอ๋อๆ ช่วยหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เน็ตมันเอ๋อๆ ช่วยหน่อยคับ

ช่วยดูที่ภาพหน่อยคับ แล้วช่วยบอกหน่อยนะคับมันเกิดอารายขึ้น ผมต่อเน็ตแบบ แลน แชร์มาจากห้องพี่ข้างๆของพี่เค้าปกติ ของคนอื่นก็ปกติ มีของผมไม่ปกติ ช่วยบอกทางแก้หน่อยนะคับ ผมต่อ แลน แบบ ออนบอร์ดอ่ะคับ

บอร์ดที่ผมใช้นะคับ asus P5L 1394

ปล.การ oc เกี่ยวไหมคับ ขอบคุณคับ
    Last edited by nokkabb; 24 Jun 2008, 01:34:09.

IE
    ^^"

Comment

ไม่แน่ใจเป็นที่ ie หรือป่าวนะคับ ก่อนหน้านี้เปิดกับอารายก็เอ๋อ แต่พอไปเซ็ต bios defule คือเป็นค่าเริ่มต้นแล้วมันใช้ได้คับ แต่ ie ยังใช้ไม่ได้เหมือนเดิมอยากใช้ได้อ่ะคับ

รบกวนด้วยคับ

Comment

ลอง จิ้งจอกไฟ ดู จิ

Comment

ลองโหลด Firefox มาใช้ดูครับว่าเป็นมั้ย???

Comment

ตอนนี้ firefox & opera ใช้ได้คับ

แต่เวลาเปิดเกมส์ออนไลน์มันชอบลิงค์ไปหน้า ie อ่ะคับ ผมต้องไปปรับตรงไหนมี ลิงค์ไหน สอนบ้างคับ หรือรบวนบอกกันเลยดีกว่า

ขอบคุณคับ

Comment

เอะ ตอน ลิ้ง ไปหน้า นี่ มันไม่ถามก่อนหรอครับ ว่าจะตั้ง บราวเซอตัวไหน เปงตัวแรก

น่าจะถามนะ

Comment

เดวจะลองดูคับพี่ ^^

Comment

แม่เจ้า เกิดมาไม่เคยเจอเลยนะเนี่ย อาการนี้
                  เห็นทีแรก นึกว่าการ์ดจอมันปรับสีไปที่ 4 บิท +555

Comment

Originally posted by greatmazinga View Post
                    แม่เจ้า เกิดมาไม่เคยเจอเลยนะเนี่ย อาการนี้
                    เห็นทีแรก นึกว่าการ์ดจอมันปรับสีไปที่ 4 บิท +555
                    งืมๆคล้ายเลยนิท่าน

Comment

firefox ไปที่ Tools>Options>Tab Main> ดูตรง System Defaults>ติ๊กถูกที่ Always check to see if Firefox is the default browser on startup.
                      แล้วไปเอา ติ๊กถูก ดีฟอลต์ ใน ie ออกครับ เกมส์มันก็จะเริ่มแต่จิ้งจอกอย่างเดียว

ถ้าอยากใช้ ie ได้ด้วย แนะนำให้ลง ie ใหม่ ดูในภาพเห็นเป็น ie7 โหลดจาก ไมโครซอฟ โลดครับ

Comment

ถ้ามี2วินโดว ลองอีกวินโดวนึงครับ ถ้าเน้ตใช้ได้ปกติก้แสดงเป้นเพราะie ถ้า อีกวินโดวเป้นไม่แน่ใจว่าเป้นเพราะเน็ตรึเปล่า แต่ก้ไม่แน่ว่า กราฟฟิกมันเพี้ยนๆนะครับ เหมือน 16bit ไงไม่รุ้

Comment

ภาพท่าน นี้เป็น อาการ หรือเปนการ แปลงไฟล์ เเล้วอัพโหลดเหรอครับ

เน็ตดาว หรือเปล่า (ตอบแบบอาการชาวบ้าน)

Comment

มะได้เป็นเพราะ net งับสีเพี้ยน 4 bit แบบนี้ =="! netเพี้ยนข้อมูล ขาด ได้มะครบยางไง กะได้เปนภาพ ขาดๆ มะช่ายภาพลดเกรดสี -*-

ถ้า browser ตัวอื่นมะเป็น แสดงว่า IE เพี้ยนละงับ ลองหาลงใหม่ดู (มากะ window ด้วยสิ ทามยาก แต่ทำได้นะ ^^a')

Comment

อ่า ท่านเซียนมาเเล้ว ลองทำตามท่านข้างบนดูนะ

^^

Comment

Working...
                              X