Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอน OC ผมหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอน OC ผมหน่อยครับ

ท่านเทพทั้งหลายสอน OC ผมหน่อยครับ
    สเปคตามรูปครับ
    Last edited by asriphet; 9 Apr 2010, 12:03:06.

ก่อนจะOCต้องหาอุปกรณ์ที่รองรับการOCก่อนนะครับเพราะอาจจะทำให้เกิดความร้อนสูงจนพังยับ

Comment

ไปปลับที่ไบออสสิครับเพิ่มรอบCPUเข้าไปอีกเพิ่มไฟให้CPUด้วยนะแต่ข้อยๆเพิมนะครับคอยดูความร้อนที่เพิ่มด้วย
      เช่นตอนนี้อยู่ที่200MHzเพิ่มมาที่230MHzไฟเพิ่ม1.308Vแล้วลองออกแล้วดูว่าความเร็วเพิมมาเท่าไรแล้ว+เพิมไปที่ละนิดเพราะความร้อนมันจะตามมาด้วย

Comment

ในไบออสไฟเลี้ยง CPU ผมปรับได้แค่ 1.2 กว่าๆ กับ Ignore ครับ
        แสดงว่าบอร์ดผม OC ไม่ได้ใช่ไหมครับ

Comment

ไม่น่าจะได้แค่นั้นนะ ลองใหม่ครับ อย่าให้มันป็น ออโต้ครับ

Comment

มีคู่มือบอรด์อยู่มั้ย ลองดูก่อน

Comment

เมนบอร์ด ชิปเซต VIA ไม่อำนวยต่อการคล็อกเท่าไหร่ครับ

Comment

Working...
              X