Announcement

Collapse
No announcement yet.

บอร์ดตัวนี้ปรับไฟเพิ่มยังไงหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บอร์ดตัวนี้ปรับไฟเพิ่มยังไงหรอครับ

ปรับไฟเพิ่มCpu ยังไงอะครับบอร์ดAsus p5kpl ในBiosจะเขียนว่าอะไรหรอครับ ผมใช้ E2180 ทำได้แค่2.3เองอะครับ อยากให้ถึง3 รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับผม

fyo

Comment

ไม่ทราบว่าลองหาเมนูในไบออสครบถ้วนยังเอ๋ย?
      เผอิญว่าหารีวิวบอร์ดไม่เจอ ก็ไม่รู้จะช่วยงัยละ หุหุ

Comment

ตรงเมนูJumperFree Configuration มันมีแต่ปรับที่เขียนว่าCPU Frequency นี่แล้วก็ DRAM Configuration อีกอันนึงก็ PCi อะไรนี่อะครับผมจำไม่ได้ แค่นี้เองครับผมปรับแต่ตรงCPU Frequency เป็น 230ถ้าไป2.4จอมันจะดับไปคับ และก็DRAM Configurationเป็น บัส 677ครับ เมนูปรับไฟCpuอันไหนใครรู้รบกวนด้วยครับ

Comment

สังสัยจะไม่มีไห้ปรับนะรุ่นนี้

Comment

Working...
          X