Announcement

Collapse
No announcement yet.

+ทำสาย IDE Uv เล่นกัน ^^ +

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• +ทำสาย IDE Uv เล่นกัน ^^ +

เง้อ ๆๆ ว่างๆๆคับแถมสาย Uv ที่สั่งมาเหลือคับ เยอะมากมาย แถมเงินกะหมดม่ะมีตังซื้อ IDE UV เลยคิดง่ายๆๆ ขำๆๆ มานั่งทำเล่นก๊าบบ อิอิ
    1.ขั้นแรกเลยคับสาย IDE ที่แถมมากะกล่อง MB หรือท่านจะหาจากที่ไหนกะที่มันใช้ได้!!! อิอิ คัตเตอร์กรีดนิดเดียวแย้วใช้มือฉีกนะคับเพราะถ้ากรีดยาว สายขาดม่ะยู้ด้วย ^ ^
    2.รวบให้เปงก้อนๆๆๆ คับป๋มแนะนำให้ บิดดีกว่า ทีนเกียวดี ^ ^
    3.นำสาย Uv ที่เหลือจากการใส่สาย Psu มาสวมดังรูปคับ ^ ^ + รัดด้วยตัวหดที่แถมมาคับแย้วจะติดติกเกอร์ไรกะแล้วแต่ท่าน
    4.เส็ดละเอิ๊ก ๆ เทสๆๆๆๆ ใช้ได้คับ ประหยัดตังไปเยอะเลย
    วิธีนี้ท่านๆๆ สามารถนำไปใช้กะ สาย SATA ได้ ง่ายมั้กๆๆเยยคับ ^ ^
    ขอบคุณคับเอิ๊ก ๆ ๆๆ ขำๆๆๆ เง้อ ๆ ๆแต่สวยดีแหละประหยัดตัง ^ ^

รอต่อไปผลงานชิ้นโบว์แดงเถือก!!!!!

LOL
    สวยดีครับ

Comment

ทำไปได้นะเนี่ยแต่ก้อสวยดีงับ

Comment

กู้ดไอเดีย

Comment

เสียดายสาย asus อ่ะ - - น่าจะเอาสายแบบ noname มาทำนะ

Comment

เศร้าคับ ล่นพลาด สาย Enermex ตูปะซะละ จะหมดปะกันไหมน้าาาา.... แถมคับเอิ๊ก ๆๆ

Comment

Originally posted by tassapon View Post
              เสียดายสาย asus อ่ะ - - น่าจะเอาสายแบบ noname มาทำนะ
              พอดีมีแต่สาย Asus อะคับ Noname ม่ะมีง่ะ - - *

Comment

อืม ไอเดียใช้ได้

Comment

เป็นความคิดที่ดีครับ แจ่มครับ

Comment

ไอเดียดีจริงๆ ออกมาดูดีซะด้วยครับ...

Comment

Originally posted by aPisBot View Post
                      เศร้าคับ ล่นพลาด สาย Enermex ตูปะซะละ จะหมดปะกันไหมน้าาาา.... แถมคับเอิ๊ก ๆๆ
                      ตอนแรกก้อคิดจะเล่นสาย psu เหมือนท่านอ่ะคับ
                      แต่รอหมดประกันก่อนดีกว่า แต่ทำแล้วประกันไม่หมดนะคับ
                      แต่เวลาไปเคลม ต้องเปลี่ยนกลับให้เป็นเหมือนเดิม...ยุ่งยากตาย - -

Comment

สวยดี แถมประหยัดด้วย

Comment

สวยดีครับ แต่คุ้นๆ นะ แหะๆๆ

Comment

เดียวรอก่อนครับ
                            ของผมทำมาทุ่มเททำสายไฟทั้งเครื่อง พัดดลม 8 ตัว
                            HDD 5 ลูก ทุ่มไป 10 ชั่วโมงเสร็จงานทั้งหมด
                            เด๋วมาโชว์ มไ่แพ้แน่ งิงิงิงิงิ

Comment

ไอเดียดีคับ ^^

Comment

Working...
                              X