Announcement

Collapse
No announcement yet.

Coolant ผมมันเปลี่ยนสีอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Coolant ผมมันเปลี่ยนสีอะครับ

ทำไงดีครับ

เห็นค่อนข้างชัดเลยครับ ดูในท่อ(เมื่อก่อนมันสีเขียวสด) ตอนนี้เป็นสีเขียวหม่นๆ
    (ท่อในเคส เป้นท่อเขียวใส)

แล้วก็ดูตรงกังหันที่เป็นพลาสติกใส สีมันหม่นลงอย่างเห็นได้ชัดเลยอะครับ

ผมควรจะเปลี่ยนมันเลยรึเปล่าครับ แล้วไม่อยากเสียตังซื้อ coolant ขวดละ หลายๆร้อย
    เอา coolant รถยนต์มาผสมน้ำกลั่นใช้เอาได้มั๊ยครับ

เพราะว่าแท้งผมมันใหญ่มาก - -

ใช้ของรถยนไปเลยครับใช้ดีกว่าแต่ดูดีๆนะครับใช้อันสีเขียวได้อย่างเดียวส่วนสีขาวใช้กัดสนิมใช้แล้วปั้มจะพังห้ามใช้สีขาวใช้ได้สีเขียวอย่าเดียวหนืดกว่าเก็บความร้อนดีกว่า

Comment

มันเป็นตะไคร้ครับผมก็เป้นเดียวนี้เปลี่ยนน้ำกลั่นล้วนๆแล้วครับหายสนิท

Comment

น้ำกลั่นเพียว ๆ เหมือนกันครับไม่มีตะกรัน เมือก่อนใช้ Coolant จะมีตะกรันและสายยางจะเป็นสีขาวๆ ติดตามสายยางถ้าทิ้งสายยางให้แห้งสีขาว ๆที่ติดกับสายยางก็จะเป็นผงครับเวลาเคาะออกมา

Comment

Working...
        X