Announcement

Collapse
No announcement yet.

ฮาร์ดดิสก์มันร้อน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ฮาร์ดดิสก์มันร้อน

เครื่องผมเล่นไปซักหน่อยฮาร์ดดิสก์มันก็ร้อน
    ไม่ทราบว่าท่านทั้งหลายระบายความร้อนฮาร์ดดิสก์อย่างไร

เมื่อก่อนตอนใช้IDEผมเอาัพัดลม80mmติดเทปแบบแรงยึดสูงแล้วแปะไปเลยครับ ใช้เทปเพราะติดง่ายดีแถมยังรองรับแรงสั่นสะเทือน
    ตอนนี้ใช้WDไม่ร้อนแล้ว

Comment

กี่ องศาครับ ถ้าไม่เกิน 50 c ไม่ต้องตกใจ ธรรมดาครับ
      ( เอาพัดลมใส่ด้านหน้าเคส ครับ จะได้เย็น )

Comment

ยัดพัดลมครับ ง่ายฝุด

Comment

บ้านผม ซีเกส 54 องศาครับ ใช้มา 6 ปีแล้วครับ ชิวๆ

Comment

ของผม 34องศา seagate sata2 250gb เอาพัดลม8เซน ไว้ข้างล่าง เป่าด้านล่างฮาดดิส แต่ตอนเช้าอากาศเย็นน่าจะเย็นกว่านี้

Comment

โห เย็นกันจังเลย pc ผม
              seagate 54องศา
              wd 69-72องศา ร้อนแบบสุดๆ ยังไม่รู้แก้ไง
              ตอนนี้ยัดพัดลมเพิ่มไม่ได้ ไฟไม่พอ --" จะมีใครทำ wb สำหรับ hdd หรือเปล่าหนอ อิๆ

Comment

เคยเห็นในเมล์ เอาใส่ถุงยาง แล้วแช่ลงน้ำสิ เย็นชั่ว 100%
                แต่ระวังถุงยางรั่ว เท่านั้นพอ

Comment

อืมมม เปิดเคสก็ช่วยได้เยอะแล้วคับ

Comment

Working...
                  X