Announcement

Collapse
No announcement yet.

ข้อถามเกี่ยวกับ ASUS P5K64 WS (d) ใช้กับ Intel Core Quad ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ข้อถามเกี่ยวกับ ASUS P5K64 WS (d) ใช้กับ Intel Core Quad ครับ

ข้อถามเกี่ยวกับ ASUS P5K64 WS (d) ใช้กับ Intel Core Quad ครับ
    พอดีจะหา main board ไปใช้กับ Intel Core Quad ใช้ทำงานพวก 3D ครับ ไม่ทราบว่า Main Board ตัวนี้ ใช้ได้กับ Intel Core Quad หรือไม่ครับ แล้วมีตัวไหนแนะนำบางครับที่ราคาใกล้เคียงกัน ขอบคุณมากครับ

ถ้าไม่ลาก ก็หาตัวธรรมดา พวก p35 อะครับ ตัวละประมาณ 2 พัน -3 พัน แต่ถ้าเอาไว้ลาก ก็หาพวกแรงๆๆ

Comment

Quad ตัวไหนคับ ถ้า Q6600 อาจจะใช้งานได้เลย ไม่ต้อง flash bios แต่ถ้าเป็นตัวใหม่ๆ 45nm อาจจะต้อง flash bios คับ อีกตัวที่น่าสนก็ P5E3 คับ ชิพ X38 แต่ราคาอาจจะมากกว่าตัวที่ท่านถามสักหน่อย

Comment

Working...
      X