Announcement

Collapse
No announcement yet.

seagate กับ westtern

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• seagate กับ westtern

HDD ของ seagate กับ westtern ต่างกันอย่างไร ตัวไหนดีกว่ากันคับ

เหมือนกันครับ ต่างกันแค่บริษัท ใช้ดีทั้งคู่ ใช้ทั้ง segate และ WD มาแล้วทั้งคู่ เมื่อก่อนก็คิดว่า segate ดีกว่า แต่พอมาใช้ WD แล้ว ไม่แตกต่างครับ ใช้ดีทั้งคู่ แต่ถ้าเทียบรุ่นต่อรุ่น WD ถูกกว่าครับ

Comment

ใช้มาแล้วทั้งคู่ครับ
      พอๆกันครับ ประกันเท่ากันเจ้าเดียวกัน
      แต่ WD ราคาถูกกว่า

ผมเลยใช้ WD แทนครับ

ถึงคราจะเสียจะยี่ห้อไหนรุ่นอะไรมันก็เสียครับ เลยเลือกที่ประกันแทน แต่ถ้าประกันเหมือนกัน ก็ไปดูที่ราคาครับ

ปล.เห็นว่า Asys ประกัน 5 ปีเหมือนกัน แถมกู้ข้อมูลฟรี 1 ครั้งด้วยน่าสนใจเหมือนกันนะประกัน บ.นี้ แต่ผมไม่เคยใช้นะ

Comment

WD ถูกกว่า นิดหน่อย

แต่ ไช้ ทั้ง 2 ตัว ฮิฮิ

Comment

เหมือน หมูทอด กับ ไก่ทอด อ่ะ ฮ่าๆ

Comment

ใช้แล้วรู้สึกว่าตัว wd จะเสัยงดังกว่าหน่อยตอน spin up และ down

Comment

เมื่อก่อนใช้ seagate มีอยุ่ 3 ตัว ใช้ดี แต่ผมดวงซวยใช้จนเสียครบทุกตัวภายใน 2 ปี

ปัจจุบันใช้ westtern ยังไม่มีปัญหาใดใด

Comment

ชอบ seagate อ่ะ บางดี

Comment

Seagate 160 GB SATA2 7200rpm buff 8 MB บางและเงียบครับ ไม่ว่าจะเป็นตอนรันวินโดว์หรือก๊อบปี้ข้อมูล
                  แต่..
                  Seagate 400 GB SATA2 7200rpm buff 32 MB
                  Seagate 500 GB SATA2 7200rpm buff 32 MB เหมือนกัน

HDD สองตัวนี้ใหญ่กว่าตัว 160 GB และยังดังด้วยในเวลาอ่าน-เขียนข้อมูล

400GB ผมซื้อตอนที่มันออกมาใหม่ๆ ล๊อตแรกๆ เมื่อประมาณปีสองปีก่อน
                  500GB ผมซื้อเมือเดืนกุมภา 51 ที่ผ่านมา

ดังทั้งคู่ครับ

ไม่ทราบว่าตัว WD มันดังหรือเปล่าครับ พอดียังไม่เคยซื้อของ WD มาลอง

ปล. กลัวพังด้วย ข้อมูลสำเกาอยู่ในนั้นเยอะมากกกกกก
                  ปล2.สำเกา --> คัน(คัญ)เลยต้องเกา

>"<

Comment

ใช้มา 2 ยี่ห้อ ไม่ค่อยประทับใจ seagate ตัวบางซักเท่าไร เพราะมันเสียบ่อยเครมไปหลายรอบละ ตอนนี้เลยมาใช้ WD รหัส ABYS ซะเลย..อิอิ

Comment

ของผมใช่ WD ตัว 500GB (ตัวแพงสุด) ในรุ่น 500GB มันก็เงียบดีน่ะ ....... เสียงพัดผม 12" ดูลมเข้าเคสยังดังกว่าอีก (- -")

Comment

ไม่ประทับใจเลยซีเกท ซื้อมาใช้ได้ไม่ถึงเดือนเจ้ง...ส่งเคลมเกือบ2เดือนแล้วยังไร้แวว (ซินเนค)

Comment

wd ก็ดีครับ ช่วงนี้ แต่ถ้าราคาเท่ากัน ผมเอาซีเกต

Comment

Seagate 400G up เสียงดังในเวลาอ่าน/เขียนสุดๆ กลัวพังเหมือนกัน ไม่รู้ว่าWDเป็นหรือป่าว
                            HD 500GของSeagate ราคา30xx กว่าๆ แต่WD ราคา 26xx คุณจะเอาไรbuff 16 MB เท่ากัน

Comment

ตะก่อนใช้ seagate เดี๋ยวนี้ WD เหมือนกัน อยากลองของใหม่ดู

Comment

Working...
                              X