ราคา cpu amd ที่ ฮ่องกง ช่วยด้วยครับ
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 7 of 7

Thread: ราคา cpu amd ที่ ฮ่องกง ช่วยด้วยครับ

OverclockZone Member

Default ราคา cpu amd ที่ ฮ่องกง ช่วยด้วยครับ

ไม่ทราบว่ามีพี่ๆหรื่อเพื่อนๆอยู่ที่ ฮ่องกงไหมครับ เพราะว่ามีญาติผมกำลังจะกลับมา เลยอยากถามว่า
    ราคามันถูกพอๆกับในจีนไหม แล้วเขาใช้สกุลเงินไรกันครับ

ว่าจะซื่อ ซิมปอนx2 อะครับ

ขอขอบคุณในความช่วยเหลือ

kott

กามมญาติเปงก็เพิ่งกลับมามะไม่กี่วันนี้เอง อยากรู้ราคาด้วยคนอิอิ เพราะว่าอาจจะได้ไป อิอิ

เขาให้เราแจ้งมาสิฮะ ไม่สนิทเท่าไร ไอ้ครั้นจะไปถามเขาก้ใช่ที่ เลยมารบกวนพี่ๆในอบร์ดอะฮะ

kott

OverclockZone Member argu's Avatar

ถูกกว่ากันไม่มากครับ ถ้าซื้อเป็นก็ ฝากได้แต่ที่ดีกลับเป็น vga

OverclockZone Member pitak333's Avatar

เคยไปตลุยมาเมื่อปีที่แล้ว Mongkok, Wanchai, และอีก 2-3ที่ จำชื่อไม่ได้ ต้องเอาแผนที่มากางดู ราคาพวก Hardware ไม่มีอะไรน่าสนใจ ตัวเลือกก็น้อยกว่าบ้านเรา แปลกใจเหมือนกัน Mainboard and VGA made in China เยอะแยะ แต่ไม่ยักกะมีขายใน Hong Kong ที่น่าสนใจก็จะเป็นพวก Accessory แปลกๆ ที่บ้านเราไม่ได้เอามาขาย และราคาถูกมาก เงินที่ใช้เป็น HK$ ประมาณ สี่บาทกว่าๆ

หากสนใจ CPU ลองดูใน Ebay สิครับ สั่งพวก OEM ไม่มีพัดลม ค่าส่งประมาณ $16-$26 ไม่เสียภาษีขาเข้า แต่ศุลกากรจะประเมิณราคา 4000 บาท แล้วเรียกเก็บ VAT 280 + 20 ค่าธรรมเนียมไปรษณีย์ วันดีคืนดีบางครั้งก็หลุดผลัวะมาถึงหน้าบ้านเลย ตอนนี้ราคา Opteron 170 (939) และ 1218 (AM+) ราคา ร้อยกว่า$ OC ยืดหยุ่นดี ดู signature ของผมครับ

OverclockZone Member cmo's Avatar

หิ้ว Bose สิครับ ฮ่องกงน่ะ

OverclockZone Member nongloso's Avatar

[IMG]nong[/IMG] 5ooo+back=675$ 6000+=1100$ 6400+=1376$ 5600+=945$ 4800+=585$ phenom9600=1700$ phenom9500=1400$ HKD

Bookmarks

Bookmarks